Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Re:xen fiat siena 1.3 nên bán giá bao nhiêu?

FIAT Quang Binh nói:
Đi fiat nhất thiết phải hiểu tính em nó bác ạ. Nếu cắt côn chuyển số mà chết máy thì có thể bỏ qua, nhưng đang chạy ngon trớn mà tự dưng chết máy thì hãy nghĩ đến đai cam và cắt côn ra số ngay. Sau đó mở nắp ca-pô, mở tiếp nắp nhỏ ở hộp bảo vệ đai cam để kiểm tra, bằng cách móc ngón trỏ lên phía trên (sẽ biết dây còn hay đứt). Trong thời gian này tuyệt đối không được đề máy (không hiểu sao thợ máy dặn vậy). Sau đó là 5 ăn 5 thua tuỳ theo các su-pap nằm ở vị trí nào của 4 kỳ hút-nén-nổ-xả. Nếu nó nằm ở kỳ nào mà cả 16 cây su-pap không đụng pit-tông thì an toàn. Nhưng tốt hơn hết là định kỳ kiểm tra đai cam để thay. Cẩn tắc vô áy náy!
Bác thật
. FIFC cũng có người rất có kinh nghiệm về vụ này đó bác :):).

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53

có ai bán fiat 1.3 - 2003 thì báo dùm cho mình với các anh ơi, mình muốn mua xe chất càng zin càng tốt giá tầm 150 nha, cám ơn các bác trước, Số ĐT của mình là 0919678168

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Siena không có 2004 !

Hạng B2
8/6/12
462
126
43
40

con 1.3 nhà em từ lúc mua 45000 km. vì mua xe cũ ko biết em nó thế nào nên vào hãng Mekong kiểm tra tổng quát và thay
Heo thắng, phuộc nhún trước, nhớt máy, và linh tinh khác tốn 7 chai
sau này mới biết ra ngoài thay rẻ hơn nhiều

theo thời gian tốn tiền thay nhớt, lọc xăng, lọc nhớt, sơn dặm lại vài chỗ , thay cục chớp xinhanh 3,5 xị, cặp đèn trước 2 chai , mất nắp bình nước làm mát thay 1,5 xị. tới giờ đi đc 76.000 km
bù lại đc đi theo hội fifc đến những cung đường mà em ko tưởng tượng nổi( VÌ ĐI THEO ĐOÀN FIFC NÊN EM CHƠI LUÔN), lên rừng, xuống biển ( Đà lạt, Nha Trang, Bình Định, Phan thiết, vũng tàu, vĩnh long, cần thơ, Bình Phước) mà chưa bị sự cố gì.
thỉnh thoảng em đi nhậu về khuya, mệt quá để xe ở trước cổng luôn, ko sợ mất linh tinh như những xe nhiều tiền, nhiều lần thành kinh nghiệm là xe fiat siena ko bị bẻ gương hậu.
vài dòng cho các Bác mua fiat để dùng !!!

Hạng C
26/3/12
583
224
43

gia phú nói:
con 1.3  nhà em từ lúc mua 45000 km.  vì mua xe cũ ko biết em nó thế nào nên vào hãng Mekong kiểm tra tổng quát và thayHeo thắng, phuộc nhún trước, nhớt máy, và linh tinh khác tốn 7 chaisau này mới biết ra ngoài thay rẻ hơn nhiều
theo thời gian  tốn tiền thay nhớt, lọc xăng, lọc nhớt, sơn dặm lại vài chỗ , thay cục chớp xinhanh 3,5 xị, cặp đèn trước 2 chai , mất nắp bình nước làm mát thay 1,5 xị. tới giờ đi đc 76.000 km
bù lại đc đi theo hội fifc đến những cung đường mà em ko tưởng tượng nổi( VÌ ĐI THEO ĐOÀN FIFC NÊN EM CHƠI LUÔN), lên rừng, xuống biển ( Đà lạt, Nha Trang, Bình Định, Phan thiết, vũng tàu, vĩnh long, cần thơ, Bình Phước) mà chưa bị sự cố gì.
thỉnh thoảng em đi nhậu về khuya, mệt quá để xe ở trước cổng luôn, ko sợ mất linh tinh như những xe nhiều tiền, nhiều lần thành kinh nghiệm là xe fiat siena ko bị bẻ gương hậu.
       vài dòng cho các Bác mua fiat để dùng !!!
Cặp đèn trứơc Bác mua ở đâu giá tốt quá.Chỉ điểm e với.

Hạng B2
8/6/12
462
126
43
40

@ Bác Pviettan ! em ko nhớ tên cữa hàng chỉ nhớ đường đi. đoạn trần Bình trọng và trần phú , đi từ Trần Bình Trọng về hướng Trần Phú, vừa qua Trần Phú chừng 60m, bên trái có cữa hàng bán đèn xe hơi cũng lớn.

Hạng C
26/3/12
583
224
43

gia phú nói:
@ Bác Pviettan ! em ko nhớ tên cữa hàng chỉ nhớ đường đi. đoạn trần Bình trọng và trần phú , đi từ Trần Bình Trọng về hướng Trần Phú, vừa qua Trần Phú chừng 60m, bên trái có cữa hàng bán đèn xe hơi cũng lớn.
Để hôm nào e đến xem. Chóa đèn bên tài của e bị tróc xi. Định thay 1 cái nhưng lo không giống cái cũ, phải tận mắt xem nó ra sao:D

Hạng D
8/2/12
1.023
1.979
113

Nhớ trả giá vì họ bán được đèn FIAT là mừng lắm (hihi) và xem kỹ coi có nức hay gì không nhe bác, hôm trước em mua cái chụp xin nhan lựa kỹ, hang đẹp luôn có 100k luôn công thay àh bác, cũng ở Trần Bình Trọng nhưng không nhớ chỗ nào vì em hỏi tới mấy tiệm lận, giá trên trời dưới đất.

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28

thuclk nói:
duongnamtb nói:
Em có con xe Fiat Siena 1.3 đời 2004, xe chỉ chạy cho gia đinh được 34 ngàn km. Tình trạng xe tốt, tiết kiệm nhiên  liệu, cỡ 6 lít/100km. Bây giờ em muốn bán thì giá khoảng bao nhiêu là hợp lý. Do em bán lại cho người quen nên cũng ko dám bán đắt. Em mới tham gia forum, mong các bác giúp đỡ. Thanks
Hình như Siena kg có đời 2004,đến 2003 là hết.Nếu đời 2004 thì là Albea.Đúng kg các bác ?
Xe em Siena HLX đời 2005 đăng ký 06 nè Bác. Có lẽ là con cuối cùng của Siena.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.059
113
51

renaultcar nói:
xe hay hỏng vặt mà bán cho người quen có vẻ ko ổn
Ý chấp Pháp nửa trái ăn 8, chơi không :D