Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Anh em cho mình tư vấn tý . Hôm 18-5 mình có mua 1 xe suzuki sport 110 , có công chứng mua bán đàng hoàng , bảng số xe thật , cavet xe thật mẫu mới ( trong cavet xe mới ghi mới 3-5-2015 tức là xe này vừa lấy cavet ra thì bán lại cho em ) xe này bảng số tân bình . E đem giấy tờ công chứng mua bán , giấy đóng thuế sang quận 1 để sang tên thì 1 chú giao thông đại uý yêu cầu viết vào 1 tờ đơn rồi cà số khung số máy dán vào tờ đơn đó , xong xuôn viết giấy hẹn kêu con về đi khi nào gọi lên xét số khung số máy thì con lên ???? Toàn bộ giấy tờ gồm giấy tờ công chứng mua bán , tờ khai đóng thuế , và luôn cả cavet xe cũng bị chú ấy giữ lại . Mọi người cho e hỏi là tới ngày bên CSGT gọi mình lên là mình nhận cavet mới tên mình luôn hay là đợi xét số khung số máy xong thì mới ra cavet tên mình ah . Tks
Xét số khung số máy

Hạng C
3/5/07
530
8.754
93
Bình thường! Vì bây giờ sang tên không đổi biển số nên thủ tục là như vậy. Bên giao thông họ cà số sườn số máy để đối chiếu với hồ sơ hải quan gốc. Nếu không có gì thì ra cavet luôn, còn xe "chồng" thì ngày đó là lần cuối bạn được thấy em nó!

• Like
Reactions: smallkiwi
Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Đúng rồi CA sẽ tự rút HS từ Tân Bình về Q1xong mới làm giấy đăng ký xe mới, trong thời gian chờ dùng giấy hẹn đi vẫn được !