LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: XÌ BÉC TRA đi bơi

Nói thiệt với các bác chứ hôm đó tứ phía đều là nước. Bước ra khỏi quán cafe là thấy nước ngập nữa bánh xe rùi :(, Bác sỹ phải tình nguyện ủn cái đít xe lên lề để cho anh em leo lên.....sau đó thì [:'(][:'(][:'(] và theo thông tin từ thổ địa vùng đó thì chổ này chưa ngập sâu pao giờ :mad::mad::mad:

To Maxi: Vì đi hôm đó là chuyện riêng nên không thông báo rộng rãi. Bác cứ theo dõi tin tức từ BQT khi nào offline sẽ đăng trên đó trước ít nhất 2, 3 ngày mờ.

To thich4banh: thực ra lúc tui mở cửa bước xuống thì nước mới ngấp nghé thành cửa thôi, còn nó tràn vô bằng đường nào thì chịu không biết nữa. Có điều là sau khi vô rồi bi giờ nó không chịu ra bằng đường nó vô mới chít chứ [:'(][:'(][:'(]

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Hôm đó các bác không gọi cho em đi...cứu hộ. Xe em lội nước vô tư (nhưng em không dám lội sông SG nha):D

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Bác kế toán phải tháo hết ghế ra, mở 4 nẹp cửa mới giở táp-pi lên được. Nếu bác không mở ra được nên đem ra ADV chổ may nệm xe thuê nó tháo ra đem về phơi. Chỉ gắn lại ghế tài để chạy về. Hậu quả sau này chưa biết chứ cái mùi ẩm của xe khó chịu lắm, không lẽ vừa đi xe du lịch vừa :mad::mad::mad:....................he...............he...............................

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Sau 2 ngày hì hục dùng máy hút bụi hút ì xèo thì tình hình spectra cũng chưa giãm tí nào (lần nào hút cũng ra gần nữa lít nước hết í). Các pác tư vấn là phải dỡ tấm tapi sàn lên phơi rồi lau lại nhưng lò mò gần 2 tiếng không biết làm nào tháo nó ra . Chắc phải sử dụng máy hút thêm 1 thời gian nữa xem sao vậy!

Vụ này mới à nha [8D] máy hút bụi hút nước được luôn hả Kế tán chưởng, ủa mà sao nói mất chức luôn là sao?

Bác Hoảng cần fơm lẹ lẹ để bữa nào nhà bị ngập em đem cái máy hút bụi ra chơi luôn [8D]

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác ơi mấy cái hút bụi nhà mình hút nước là đội nón ra đi luôn đó
phải là mấy cái loại chuyên dùng cơ, nó có bộ phận tách nước

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trong siêu thị có bán máy hút bụi + nước đó bác PMC, giá chỉ mắc hơn loại thường chút đỉnh nhưng âm thanh thì to chắc gấp đôi (vậy mới xịn:D). Loại này có hình dánh như cái xô nước, rất tiện lợi nhưng có nhược điểm là âm thanh phát ra quá lớn.

To bác hoanglam:bác có thể đem xe vô SG Ford đường HVT cho nó "lột" em bác ra giặt giũ, phơi.... Xe em lúc trước bị nước vô nên khi đi lót cách nhiệt ở SG Ford nó lột sàn ra giặt, phơi dùm lun.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: hainv

Bác ơi mấy cái hút bụi nhà mình hút nước là đội nón ra đi luôn đó
phải là mấy cái loại chuyên dùng cơ, nó có bộ phận tách nước

Cái máy tui hiệu national 1500W không biết có chuyên dụng không mà hút hết mọi thứ (Hút nước 4 ngày nay rùi - ngày 3 lần....mỗi lần gần 1/2 lít nước) mà có sao đâu! Chỉ tháo cái túi đệm ra rồi mỗi lần hút xong tháo luôn cái miếng mút ra đi giặt......Nói chung là cho tới hôm nay cũng đở lắm rồi.... mùi thì chưa nghe HAQT ui :):):):)

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Em nghĩ chắc bác phải phơi nắng suốt thì mới có thể kg mùi được, dzụ này dzui hén :D

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Vụ này hổng biết có đòi bảo hiểm được không ta?

Mà mấy ông công chánh nhà mình chán quá. có bác nào làm bên công chánh lên tiếng cho anh em biết cái nhé