LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: XÌ BÉC TRA đi bơi

Trích đoạn: Sun

Em nghĩ chắc bác phải phơi nắng suốt thì mới có thể kg mùi được, dzụ này dzui hén :D

Mấy hôm rày chạy xe không dám kéo kiếng lên....vậy cũng tốt hé! lội nước 1 chút về cái máy lạnh được nghỉ phép.....dài hạn!

VIP
10/8/04
55
2
0
53
Tp/HCM

Lúc này em bận quá nên không post bài cùng các bác ,sau khi đọc tin này thấy mình vẫn còn hên ,:D:D:Dxin chia buồn cùng bác Hoàng Lâm.

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Bác Lâm yên tâm, rồi sẽ có mùi. Còn em trước đây cũng xài máy hút bui NA để hút nước của con em cho ra nệm đó:D. Cuối cùng đem máy đi thay 2 bạc đạn + dây hết tự rút vô, chưa đến nỗi đội nón ra đi luôn đâu:D

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: hoanglam

Trích đoạn: Sun

Em nghĩ chắc bác phải phơi nắng suốt thì mới có thể kg mùi được, dzụ này dzui hén :D

Mấy hôm rày chạy xe không dám kéo kiếng lên....vậy cũng tốt hé! lội nước 1 chút về cái máy lạnh được nghỉ phép.....dài hạn!
Theo em thi bác cứ kéo kính lên chạy điều hòa xe sẽ khô nhanh hơn vì khi chạy điều hòa độ ẩm không khí trong xe sẽ rất thấp. Hơn nữa điều hòa tắt đi lâu quá không bật lại cũng không tốt đâu nha, trong manual nói ít nhất một tháng cũng phải chạy một lần thì phải ?

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Theo tui thì bac HoangLam đem con xe đi phơi nắng: đợi bữa nào nắng gắt đem con xe ra để ngòai nắng đóng kín cửa lại độ 2 tiếng cho nước trong xe đủ độ nóng ( có thể nó sôi luôn đó) và bắt đầu bốc hơi thì ra mở cửa xe để hơi nước thóat ra ngòai. Cái này không phải kinh nghiệm của tui mà tui chỉ nghĩ như thế vì mỗi lần để con xe của mình ngòai nắng độ 2-3 tiếng thì khi chui vô xe cảm giác như mình đang bị nướng. Có gì sai thì các bác cứ việc chưởi và tui sẽ bịt tai lại hề hề :D:D:D.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: BMW325

Theo tui thì bac HoangLam đem con xe đi phơi nắng: đợi bữa nào nắng gắt đem con xe ra để ngòai nắng đóng kín cửa lại độ 2 tiếng cho nước trong xe đủ độ nóng ( có thể nó sôi luôn đó) và bắt đầu bốc hơi thì ra mở cửa xe để hơi nước thóat ra ngòai. Cái này không phải kinh nghiệm của tui mà tui chỉ nghĩ như thế vì mỗi lần để con xe của mình ngòai nắng độ 2-3 tiếng thì khi chui vô xe cảm giác như mình đang bị nướng. Có gì sai thì các bác cứ việc chưởi và tui sẽ bịt tai lại hề hề :D:D:D.

Nếu mà nước bốc hơi lên thì chết, vì nó sẽ bám mùi hôi vào toàn bộ phần ghế và ốp nỉ của xe thôi.

Theo tôi bác cứ làm 1 tạ vôi bột cho vào xe, vừa hút ẩm vừa hút mùi.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Sáng nay vừa ghé qua Haxaco thay nhớt máy và nhớt hộp số. Lội nước như vậy mà nhớt hộp số sau khi xả ra thấy vẫn còn trinh nguyên (không bị đục như màu cafe sữa) may wá (Theo Bác Sỹ là nên thay nhớt hộp số vì khi lội nước khả năng nước vào trong hộp số là có thể xãy ra).

Còn cái vụ ướt thãm thì tui vừa cho cạy ra hết, giặt lại - phơi khô rồi gắn vô không còn cách nào hết :(:(:(:(. tính làm biếng ráng phơi nằng xe nhưng suy đi tính lại thì nó ẩm ẩm suốt sẽ làm mục sườn xe và cũng như có mùi hôi [:'(][:'(][:'(][:'(]