Tập Lái
20/6/06
47
0
0
Em đang định lấy 1 em xì vịt 1.8, đang phân vân giữa AT và MT. AT thì được cái nhàn tay nhàn chân, nhưng có người nói bị delay khi đạp ga, nhưng vợ cả em cũng dùng con này nên bả thích AT hơn

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53
RE: Xì vịt AT or MT???

cuối tuần trước em hỏi thì nghe nói 3 ngày nữa có 1.8AT
Trích đoạn: tran long

Nghe nói 1.8 AT chưa có hàng mà bác.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Bác hỏi ở ĐL nào ? Ở HCM nói là từ tháng 5 mới có 1.8 AT

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53

sale của Honda Cộng Hòa nói với em như thế, bác đến đấy check lại xem
Trích đoạn: tran long

Bác hỏi ở ĐL nào ? Ở HCM nói là từ tháng 5 mới có 1.8 AT

Hạng C
11/7/06
734
9.555
93

múc con AT cho nó hợp thời.đang mốt AT mà.

Tập Lái
20/6/06
47
0
0

Hic hic, thế hóa ra chưa có 1.8 AT hả các bác?

Thế thì em có nên Lý Cố lên 2.0 ko, bác nào có dịp đi cả 1.8 và 2.0 rồi cho em ý kiến cái

Hạng B1
9/3/07
58
0
0

Em đã cưỡi thử cả ba em, 1.8 MT, 1.8 AT và 2.0 AT. Theo cảm nhận của em thì:

i. 1.8 MT hơi tệ một chút, tay lái nặng, cần sang số ko ngọt & ko êm. Em đảm bảo về giá & vận hành thì Innova hơn hẳn.

ii. 1.8 AT theo em thì ổn, nhưng cảm giác lái ko sướng bằng 2.0 AT. Hiện nay theo thông tin của em là hết hàng, phải chờ tới tháng 5. Tháng 5 sẽ trình làng Civic 1.8 mơí (thêm 1 số option thì phải, nhưng em ko chắc là giá có thay đổi không. Vì xịn hơn chắc chắn phải mắc hơn thôi :mad:).

iii. 2.0 AT thì không có gì phải chê cả, ngoài việc chạy đường xấu hơi bị ồn (cả 3 dòng 1.8 MT, 1.8 AT va 2.0 AT đều ồn cả). Theo giải thích của bác Salesman thì do thiết kế gầm & bánh của Civic thấp, tăng độ bám đường (đặc biệt khi đường trơn hay qua cua), do đó khi chạy vô đường xấu thì hơi ồn. Cũng hơi có lý nhưng em nghĩ là ko có vấn đề, vì những xe em chạy đều ồn khi đi vào đường xấu (trừ Mec & BMW - vì em chưa có dịp thử :D).

Em cũng mới múc em Civic 2.0 AT, nói chung là rất ổn (chỉ có giá là em ko thích thôi, cao quá).
Theo em nên mua Innova thay vì 1.8 MT. Còn 1.8 AT hay 2.0 AT là tùy vào sở thích & túi tiền của bác thôi.

Chúc bác sớm có vợ 2 :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cảm ơn bác Phivo đã cho những nhận xét khá bổ ích đối với những anh em đang quyết định mua xe.
Riêng về vụ gầm thấp của Civic thì tui cho là không đúng lắm vì so ra còn cao hơn 1 số xe khác.

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: phivo

i. 1.8 MT hơi tệ một chút, tay lái nặng, cần sang số ko ngọt & ko êm. Em đảm bảo về giá & vận hành thì Innova hơn hẳn.

ii. 1.8 AT theo em thì ổn, nhưng cảm giác lái ko sướng bằng 2.0 AT.

Bác phivo ơi, bác có vẻ "thiên vị" Innova quá, em thấy Innova tệ nhất là cái cần số đấy bác, sang số nó cứ run bần bật, xem ra còn tệ hơn Zace. Mà so xe sedan với Innova thì thấy nó kỳ kỳ thế nào ấy. Em thấy tay lái của Civic và xe Honda nói chung hơi bị nhạy so với xe khác, kể cả xe của To. Xe AT thì tăng ga hơi bị lì nên 1.8 phải thua 2.0 rồi.
Tuy vậy đau đầu nhất là giá của Civic, thế nên em thấy nếu phải chọn Civic 1.8 thì AT ngon hơn MT và chỉ chênh nhau có hơn ngàn thằng Mỹ thôi, còn nếu ai thích Civic 2.0 thì nên cân nhắc thêm Mit Gala 2.0 và Mazda 6 2.3 bác ạ.