Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
Xin gửi lời chúc tốt lành đến các thành viên OS và các bác hội Bọ đầu năm con Chuột!:D
Số là năm nay em quyết định cùng vợ cả làm chuyến dã ngoại xiên vịt đầu năm để xả stress sau một năm vất vả. Thế là từ ngày 29 em đã lăng xăng chuẩn bị xe cộ để kịp lên đường. Đã kịp lắp quả DVD mới cho vợ cả được thưởng thức âm nhạc dọc đường và được khen là rất ngoan. Em còn cẩn thận gắn thêm cặp đèn sương mù 180K mua ở chợ Dân Sinh cho yên tâm. Sau khi xịt rửa và mua sắm mấy thứ cần thiết, thu vén một ít đạn, hai vợ chồng đã sẵn sàng lên đường vào sáng sớm ngày 30 Tết.

[/img]
[/img]

Khởi hành từ SG lúc 6.30 sáng ngày 30 Tết. Con đường trải dài trước mắt. Không thấy bóng các anh xxx. Giờ này chắc mấy ảnh cũng đang lu bu đón xuân rùi.

Đường từ SG ra Nha Trang ngày 30 Tết vắng tanh. Giờ này chắc mọi người đang bận bịu trang trí nhà cửa, chuẩn bị đón Giao thừa. Thỉnh thoảng đi qua các thị trấn chợ búa mới đông đúc một chút. Giao thông vẫn ổn, chỉ lo mấy ngày đầu xuân rượu bia bắt đầu chạy ra đường thì khổ.

Dừng chân ăn trưa ở quán Hưng Phát cách TP Phan Thiết chừng 10km, xong lại lên đường thẳng tiến về NT. Đến Cà Ná tự nhiên em buồn ngủ quá đành tìm một quán bên bờ biển quất một giấc mất tiếng rưỡi, xong lại lên đường. Đến Nha Trang lúc 4.00 chiều. Em bọ chạy một mạch không bị trục trặc gì cả, máy vẫn mát rượi.

Em bọ nghỉ ngơi sau 450km, ngay trước cửa kho bạc Nhà nước he he...:D

[/img]

Nghỉ ở nhà bà xã, và đến tối thì chất cả nhà lên em bọ đi vòng vòng ngắm TP.Nha Trang đón giao thưà. Đường phố khu trung tâm gần đài Liệt sĩ ven biển đông nghẹt, xe phải bò từng mét. Được một lúc thì hết hồn vì đồng hồ xăng đã cạn, bèn vội vã ghé vào cây xăng cuối đường Trần Phú nhưng không may họ đã đóng cửa, đành phải đổ 5 lít từ cây xăng thùng phi của bà bán xăng phía ngoài đường. Sau đó em phải vòng tránh khu trung tâm để qua cầu Trần Phú B. Vừa đến đây thì cũng là lúc pháo hoa bắt đầu bắn sáng rực bầu trời. Nha trang vào năm mới.

[/img]
[/img]

Sáng nay đi đổ xăng, phát hiện cái đồng hồ xăng đã đổ đầy bình 400K mà kim vẫn chỉ ở mức Reserved, chắc bị kẹt phao xăng rùi. Sáng mai phải mở ra kiểm tra mới được.

Buổi tối tụi em lang thang trong TP Nha Trang, ăn mỗi đứa một tô bún bò, mua thêm một cái túi ngủ để phòng khi cơ nhỡ. Sau đó là chui vào quán Mecca đường Trần Quang Khải để online OS. Khu phố này cũng tương tự như khu Đề Thám Q1, là khu tây ba lô nên mua sắm mấy thứ đi dã ngoại cũng rất tiện. Phone cho bác Thiết và bác Phantan nhưng cả hai bác đều lu bu với gia đình nên không ai ra được.

Sáng mai em sẽ lại tiếp tục hành trình. Sẽ tiếp tục báo cáo kết quả với các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/06
863
95
43
RE: Xiên Vịt cùng Bọ Xuân Mậu Tí

Chúc mừng năm mới bác nhé :D. Chúc nhà bác có chuyến du xuân thật vui vẻ trong năm mới Mậu Tý nhé . Vợ hai của bác đẹp thật đấy - bác nhớ chụp cả nội thất cho em coi với nhé

Hạng B1
7/1/08
52
0
0

chào pác
vợ hai pác xinh quá, em hỏi thế này khí không phải: em nó khoảng bao nhiêu vậy pác, trả lời em nha, em cũng muốn có vợ hai như pác

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Đầu năm bác làm 1 chuyến hoành tráng quá, chúc bác du xuân vui vẻ nhé.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Chúc bác và vợ cả có 1 chuyến Xiên vịt thú vị, mong tin bác:D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Chúc bác 1 chuyến đi thật vui vẻ! Mong tin bác ! :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.636
113
www.phindeli.com

Vợ cả và vợ hai bác đều rất xinh! Chúc cả nhà bác du xuân thật vui vẻ và hạnh phúc!

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Hehehe, chúc mừng bác. Anh em VW Hà Nội chiều mùng 4 hay mùng 5 gì đó (em quên rồi, để check lại) có hẹn tụ tập đó, bác ra sớm cho kịp nhé.
Chiều 30 Tết anh em cũng đã tụ họp tại 1 quán cafe trên đừong Ngọc Khánh, có các anh em hội bọ HN, bác SGvw năm nay cũng ra HN đón Tết và em nữa. Bác Hiếu thì chắc là say nên không bò đến được.
Năm nay được gặp lại 2 con bọ, giờ là của bác Lâm và bác Phúc, Tết năm ngoái cũng giờ này được đón 2 em bọ này ra HN đón Tết. Ngồi thử cả 2 em này thấy vẫn ngọt ngào như hồi nào ở SG.....
Hehe, dài dòng quá, em đi làm miếng bánh chưng đây, chúc 2 vc bác Flat4 có chuyến đi an toàn và vui. Hẹn gặp lại HN. À mà mấy hôm nay đang rét đó, xe bác mà còn bộ sưởi là có dịp sử dụng đấy!

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

Bác Buglover lại làm em nhớ lại em bọ đen của mình , bằng giờ năm ngoái em cung xuyên Việt ra Hà Nội bằng em bọ 9377 , đi về an tòan , không ốm đau gi, em bọ về lại SG 3 tháng rồi cất bước sang ngang quay ra Hà Nội, Bây giớ em nó đang ở với ai ? xin cho biết thông tin tính hình sức khỏe của em 9377 ? Hình như giấy tờ vẩn mang tên em , Bác nào sở hữu VW 9377 hãy tận tình chăm sóc em nó nhé . kính chào

Hạng B2
1/11/05
155
0
0

Xin chào đón bác ra ăn tết ngoài Hà nội . A e Bọ Hà nội sẽ họp mặt đầu năm ngày 5 tết , ngày 30 tết a e Bọ sài gòn và hà nội đã có buổi giao lưu , hôm đó e bận quá nên ko qua gặp đuợc . Hen gặp a e vào ngày mùng 5 tết