Status
Không mở trả lời sau này.
để em hiền
1/4/05
3.801
93.705
113
manhhoa nói:
Nhà E có miếng đất mặt tiền Lương Định Của nằm trong qui hoăch khu D.
Bác Dinh.real & Bác vutuannguyen: cho em xin file vào email này luôn .
Cám ơn 02 Bác nhiều lắm.
Hehe, chia buồn cùng bác. Theo em bít mt LDC bi giờ chỉ có chung cư chứ ko có nền nhé.

• Like
Reactions: ilyilyiny
Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
Em có gửi thông tin cho các bác rồi ạ.

Bác nào chưa nhận được thì báo lại em nhé :)

@chuongmed: khi nào xin được bản vẽ mới của khu D, bác up lên cho mọi người được chiêm ngưỡng dung nhan mới của em nó nhé :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/6/06
53
156
33
Miếng đất này nhà E có trước qui hoăch 131ha An Phu An Khanh. Thế mà đến bây giờ vẫn treo ở đó.
Bản đồ qui hoăch đã có thế mà chẳng ai đến đàm phán dứt điểm cho người dân yên tâm hay lại ép dân lấy chung cư nữa đây, ngay cạnh là khu Bình Minh, Him Lam bán đất mặt tiền LDC 75 - 80 tr/m2. Hic hic
@ chuongmed: khi nào có bản đồ qui hoăch khu D Bác gửi cho E nhé.Thanks Bác.

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
chuongmed nói:
Hehe, chia buồn cùng bác. Theo em bít <span style=""color: #0000ff;"">mt LDC bi giờ chỉ có chung cư chứ ko có nền</span> nhé.

Chủ đầu tư APAK điều chỉnh quy hoạch như vậy là phù hợp với "xu thế" đấy bác :D

Ngày xưa đất rẻ, dự án nào trên bản vẽ cũng có một vài cái công viên to tướng, đẹp lung linh :)

Bi giờ đất "tất đất, tất vàng" nên các bác chủ đầu tư thi nhau xin điều chỉnh quy hoạch, đất công viên bị xẻ thịt làm thành căn hộ cao cấp/TTTM, khoảng xanh xưa kia chỉ còn là vỉa hè và cây bàng :(

Hạng B1
20/6/06
53
156
33
Toàn cảnh khu D An Phu An Khanh
[ YouTube=vzAT9shfxY8]

Hạng B1
20/6/06
53
156
33
Các Bác lên youtue search Code vzAT9shfxY8 <span style=""color: #000000;"">để nhìn toàn cảnh khu D An Phu An Khanh.</span>

để em hiền
1/4/05
3.801
93.705
113
manhhoa nói:
Miếng đất này nhà E có trước qui hoăch 131ha An Phu An Khanh. Thế mà đến bây giờ vẫn treo ở đó.
Bản đồ qui hoăch đã có thế mà chẳng ai đến đàm phán dứt điểm cho người dân yên tâm hay lại ép dân lấy chung cư nữa đây, ngay cạnh là khu Bình Minh, Him Lam bán đất mặt tiền LDC 75 - 80 tr/m2. Hic hic
Chưa tỉnh ngộ ra nữa hả bác. Nghien cuu ky cai cong van vutuannguyen goi, ket hop voi phan ban do em up len la hieu ra ngay thoi.

Hạng B1
20/6/06
53
156
33
chuongmed nói:
manhhoa nói:
Chưa tỉnh ngộ ra nữa hả bác. Nghien cuu ky cai cong van vutuannguyen goi, ket hop voi phan ban do em up len la hieu ra ngay thoi.
Thanks Bác, mình hiểu quá rõ khu An Phú An Khánh. Hiện tại đất nhà mình vẫn ở đó mà cũng chẳng thấy đồng chí nào đến để đàm phán phương án đền bù giải tỏa. Đang cho thuê được tháng nào hay tháng đó thôi Bác ah.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.705
113
manhhoa nói:
chuongmed nói:
manhhoa nói:
Thanks Bác, mình hiểu quá rõ khu An Phú An Khánh. Hiện tại đất nhà mình vẫn ở đó mà cũng chẳng thấy đồng chí nào đến để đàm phán phương án đền bù giải tỏa. Đang cho thuê được tháng nào hay tháng đó thôi Bác ah.
Bác ko hỉu ý mình rồi, chắc chắn ko co thằng nào đến thương lượng đâu. Em đã soạn sẵn đơn kiện rồi, tuần sau em tính sổ với thằng dự ớn. Cùng cảnh ngộ với bác, em ở phuong B An, còn bác?
@ manhhoa: bác chưa hiểu khu này bằng em đâu, vì em đẻ ra ở đây.

Status
Không mở trả lời sau này.