Hạng B2
26/5/11
268
152
43
Em chào tất cả các Bác

Tình hình là em đang máu con Rebel USA CB125R. Nhưng thực sự khi em nghe thông tin từ một số bài viết trên mạng đây là hàng trung quốc và lắp ráp tại VN bởi công ty Hồng Đà (đã chuyển tên thành RE BE LU SA).
Nhưng trong khi đó thì trên báo chí và thông tin công cộng thì lại viết khác về chiếc xe này, ngay cả cái tên thương hiệu trên báo chí cũng công bố là Rebel USA (chứ ko phải là RE BE LU SA)
Những tin này trái ngược nhau, nên em không biết tin ai. Trên các diễn đàn thì các Bác ngoài Bắc thì chê túi bụi, còn các Bác trong Nam (điển hình là trên diễn đàn Biker VN) có hẳn một club cho loại xe này
Còn có một số Bác thì không biết như thế nào mà sau khi mua xe chưa chạy hết rodai đã bán gấp rùi
Thực sự là em rất thích nó nhưng chưa biết như thế nào
Các Bác có ai đã và đang chạy xe này thì góp ý cho em với nhé
Em xin cám ơn

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
Em chưa chạy xe này nhưng biết chắc chắn nó là hàng Tung cẩu, hàng xịn Rebel làm gì có giá đó đâu bác ơi. Báo chí ăn tiền của nhà phân phối thì phải ca ngợi nó lên mây xanh thôi, có gì lạ đâu bác.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Em đã được leo lên chạy xe này, cảm nhận đầu tiên là xe khá nặng và thô, chạy thì lẹt phẹt cho vui nhưng được cái tiếng po nghe uỳnh uỳnh thôi. Vào cua thì hơi khó. Giá xe này cũng không rẻ đâu nhé, 65 chai lận. Mua chạy thì được chứ bán lại thì lỗ khỏi nói, tóm lại không nên mua xe này bác ơi. Chừng đó tiền mua Ex côn tay 2011 "làm giá" coi bộ chạy sướng hơn à.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Muốn trải nghiệm thực tế thì mua xe chạy rồi, chạy chán bán cũng đỡ lỗ hơn.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Chuẩn luôn, giá xe bán lại còn rất mới khoảng hơn 4x triệu.
À, ex 2011 côn tay hiện "chỉ" 52 chai thôi.

Hạng B2
26/5/11
268
152
43
dinhvannam nói:
Hix hix. Các Bác góp ý cho em kiểu này là hòa vốn lun. Xin mấy Bác ý kiến về thương hiệu và chất lượng xe mà các Bác tr3 lời như vậy thì em pó tay

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Xe gì cũng có thể chê được, kể cả xe tăng nên ccx hỏi vậy có nhiều ý kiến rồi lăn tăn ko mua được xe đâu !