Hạng B2
21/6/12
273
44
28
Kính chào các bác. Sau nhiều lần ghé trôm box chevrolet em hơi bị kết em spark van vì phù hợp với nhu cầu nhưng em còn lăn tăn 1 số điều xin các bác đã đi spark van tư vấn.
1. xe spark có bị cấm giờ lưu hành giống xe tải không ạ?
2. Xe không vi phạm gì có hay bị xxx thổi vào không ạ?
3. Xe spark đi có ổn định không các bác? có hay gặp lỗi gì không?

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
prodau nói:
Kính chào các bác. Sau nhiều lần ghé trôm box chevrolet em hơi bị kết em spark van vì phù hợp với nhu cầu nhưng em còn lăn tăn 1 số điều xin các bác đã đi spark van tư vấn.
câu 1 thì em không rõ lắm nhưng hình như ko cấm bác àh
câu 2 thì không vi phạm gì thì thổi bác làm gì. tuy nhiên xe bác sẽ được mấy a xxx soi kỹ hơn, hở ra là bụp liền, cái này bác phải tuyệt đối không độ chế ghế sau thì cứ đi bình thường thôi
câu 3 thì xe cực kỳ ổn định trong 3 năm đầu. phải nói là chạy bốc so với dung tích 0.8L của xe. vận hành nhẹ nhàng êm ái
chúc bác lựa chọn sáng suốt nhé

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
prodau nói:
có một thời gian mình bán cho Chevrolet và có một số cảm nhận sau đây
Trả lời câu thứ 1: tùy Hugo thôi bác ơi. là xe bán tải mà theo mình được biết từ những người bạn là có trường hợp đã bị phạt rồi.
câu 2: nếu xe bác không vi phạm thì ai mà gọi làm gì. mà quan trọng nhất Chevrolet Spark Van 0.8L là loại bán tải, nên có 2 chỗ thôi nhé nên khi đăng kí xe ra biển số thì không phải là 51A nhé hình như là 51C, nếu bác muốn mua về và lắp thêm ghế thì bị phạt nặng lắm nhé bác (vi phạm là thay đổi kết cầu xe )
Câu 3: thật sự thì dòng này chạy rất ok đó bác, mình đã từng lên e này 130 rồi ấy nhưng vẫn ok. xe này không hề hư bậy bạ đâu nhé yên tâm về mấy vụ lỗi này lỗi nọ vì xe đâu có gì hiện đại đâu mà lỗi. đơn giản nhưng lại hay bác ah.
một lời khuyên là nếu chỉ cần 1 xe di chuyển phạm vi ngắn và đi chỉ 2 người thì Spark Van là tuyệt vời

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/6/12
273
44
28
Cảm ơn các bác. uhm vậy thì chỉ còn ngại cái vụ cấm giờ thôi. 90% là chạy xe 2 người. ah xe đi 3 người có bị phạt không nhỉ.

Hạng B2
21/6/12
273
44
28
trong thông tư có ghi đi quá 2 người mới phạt đối với xe 9 chỗ trở xuống mà

Hạng C
21/8/11
676
10
18
huynhthanh nói:
prodau nói:
có một thời gian mình bán cho Chevrolet và có một số cảm nhận sau đây
Trả lời câu thứ 1: tùy Hugo thôi bác ơi. là xe bán tải mà theo mình được biết từ những người bạn là có trường hợp đã bị phạt rồi.
câu 2: nếu xe bác không vi phạm thì ai mà gọi làm gì. mà quan trọng nhất Chevrolet Spark Van 0.8L là loại bán tải, nên có 2 chỗ thôi nhé nên khi đăng kí xe ra biển số thì không phải là 51A nhé hình như là 51C, nếu bác muốn mua về và lắp thêm ghế thì bị phạt nặng lắm nhé bác (vi phạm là thay đổi kết cầu xe )
Câu 3: thật sự thì dòng này chạy rất ok đó bác, mình đã từng lên e này 130 rồi ấy nhưng vẫn ok. xe này không hề hư bậy bạ đâu nhé yên tâm về mấy vụ lỗi này lỗi nọ vì xe đâu có gì hiện đại đâu mà lỗi. đơn giản nhưng lại hay bác ah.
một lời khuyên là nếu chỉ cần 1 xe di chuyển phạm vi ngắn và đi chỉ 2 người thì Spark Van là tuyệt vời
Đính chính lại câu của bác, Spark Van sẽ có biển D, ví dụ như 51D, 60D, 72D... chứ ko như những em pick up.
Là dòng mini van nên rất ít khi các Hugo hỏi về lệnh cấm giờ. Trước giờ em chưa nghe ai bị phạt vì tội đi vào giờ cấm cả.
Spark Van tuy dung tích máy 0.8 nhưng chạy khá ổn định, ít tiêu hao nhiên liệu, chỉ có mỗi tội là ồn hơn xe khác thôi.
Nếu chưa rõ bác alo em tư vấn kỹ hơn nhé bác chủ thớt.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
lúc trước Công ty mình có bán 1 lô Spark Van cho Tâp đoàn dầu khí sài gòn là Petrolimet dùng để chở điện thoại di động ấy, lúc họ mua thì anh bạn đồng nghiệp nói là không cấm giờ chạy vô tư, nhưng đi được vài tháng và bị xxx phạt vì vụ cấm giờ ấy, cuối cùng anh bạn đồng nghiệp phải móc tiền túi ra chịu phạt cho khách hàng.

Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
nhu cầu bác chủ mua spark van để chở hàng or vì giá rẽ? nếu chở hàng thì ok, còn mua về độ ghế chở Người thì ko nên. Vì sẽ gặp rắc rối với xxx & rất nhiều vấn đề khác, kể cả khi cần bán lại cũng rất khó & mất giá. bác có thể tìm mua xe củ spark LT 5 chỗ đời 2009/2010 giá tầm 230~250 tùy chất của e nó.

Hạng B2
21/6/12
273
44
28
mua vì giá rẻ bác ạ. cả năm mới có vài lần đi 4 còn lại thì chủ yếu đi 1 và 2 nên chắc cũng không lắp ghế. chỉ ngán vụ cấm giờ và hay bị thổi bậy bạ thôi. giờ ra đường đi đúng luật 100% cũng khó lắm vì hạ tầng giao thông lộn xộn quá. xxx lại hay kiếm cớ nữa