Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
  • Những gì cần tư vấn, mấy Anh bên trên đều nhắc cả rồi. Tôi xin nói thêm vài ý, với người chưa từng đi tuyến này,phải hết sức thận trọng. Nhất là mấy khúc cua, và đầu con dốc. Các xe khách tuyến này chạy khá ẩu.
  • Không biết là sẽ đi theo đường nào, nếu đi DT741 như bản đồ, thì cẩn thận mấy con chó. Khu này,(741) khá nhiều chó thả rông.
  • Đi chơi, thì nên thong thả, không áp lực giờ giấc. Mệt thì đổi tài....không ráng sức,an toàn trên hết. Mùa này trên đó lạnh rồi, dọc đường sẽ thấy rất nhiều Dã Quỳ. Chúc Anh và các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ.
MÌnh thích đường Chơn Thành hơn 741, đi đường Chơn Thành xong tới đường HỒ Chí Minh quẹo vô chạy một mạch qua rừng cao su rất mát.

Hạng B1
15/8/14
82
193
33
31
Quận 8
em vừa làm chuyến tây nguyên về tuần rồi nè bác,em nghe anh em trong hội cảnh báo nhiều lắm từ tphcm lên tối bình phước thì êm, khuyên bác luôn nên tuyệt đối đi đúng tốc độ,để ý biển dân cư và biển 60 nha,tuyệt đối không cán vạch liền, bữa em đi 12h khuya mà vẫn có chốt đầy, lúc em về em vừa vượt anh cont kia vừa lên 85 em dặm thắng nhẹ liền mà vẫn bị chụp đít em không ngờ tỉa chuẩn đến vậy luôn , 5 xị học phí ra đi nhẹ nhàng :))

Hạng B2
17/7/14
493
19.531
93
Dạ mình là mợ, hihi. Cảm xúc của mình cũng y chang anh vậy, buổi tối thích đi lang thang ngoài phố và nhớ đến bài hát Còn Chút Gì Để Nhớ...thật sự những giây phút đó là cảm thấy mình thực sự SỐNG...chúc anh có được nhiều khoảnh khắc như vậy khi đến với Pleiku.
- Dạ, cám ơn Cô nhiều !!!

• Like
Reactions: Marygold
Đặc sản của 3 tỉnh DakNong, DakLak và Gia Lai là biên bản. Bắn tốc độ trước và sau biển báo rất nhiều, Hàng gài mấy cái xe công nông cũng rất nhiều chạy rất chậm mà vượt thì lấn lane, vạch phân lane là: 1 bên vạch liền 1 bên vạch đứt mình lấn lane vạch đứt cũng bị bắt vô cãi thì XXX không nghe mà nói mình không hiểu luật. Đưa 500K thì nói từa lưa không chịu, đưa 1T thì cười liền trả lại giấy ngay. Nói chung đi đường này thì phải thật cẩn thận, du lịch 1 lần cho biết chẳng có gì để đi lần 2, Không có việc gì thì đi quốc lộ 1 thấy ổn hơn. XXX mấy tỉnh miền núi không có chỗ đứng hay sao mà ra đứng QL14 đông như quân nguyên, đi 1 lần là chán! Mấy tỉnh này du lịch thì không thấy kích thích phát triển mà đường đi thì khó khăn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Anh246 and Ken2912
Hạng B2
17/7/14
493
19.531
93
em vừa làm chuyến tây nguyên về tuần rồi nè bác,em nghe anh em trong hội cảnh báo nhiều lắm từ tphcm lên tối bình phước thì êm, khuyên bác luôn nên tuyệt đối đi đúng tốc độ,để ý biển dân cư và biển 60 nha,tuyệt đối không cán vạch liền, bữa em đi 12h khuya mà vẫn có chốt đầy, lúc em về em vừa vượt anh cont kia vừa lên 85 em dặm thắng nhẹ liền mà vẫn bị chụp đít em không ngờ tỉa chuẩn đến vậy luôn , 5 xị học phí ra đi nhẹ nhàng :))
  • Thời điểm này trong năm, không nên đi đêm. Từ Gia Nghĩa tới Dak Song...có rất nhiều sương mù. Lại thêm đoạn này cua dốc khá nhiều, không thể di chuyển nhanh được (tuy trời không mưa nhưng đường sẽ ướt). Những xe nào đèn yếu, thiếu sáng thì sẽ rất nguy hiểm.
  • Lực lượng túc trực thường xuyên, từ BMT về sẽ có ít nhất 5 chốt. Mỗi chốt cũng khá đông (5-7 người).

• Love
Reactions: Ken2912
Hạng D
7/3/07
2.225
53.670
113
Hôm tết vừa rồi em đi Gia lai. Chạy cực kỳ cẩn thận mà tới Đắc lak cũng bị quắc vào, kêu đè vạch đâu cách đó vài km. Đọc đúng pass nên cho đi sau 1 nốt nhạc. Mà em nghĩ 100% là bắt láo nhưng cũng chả thèm đòi xem clip làm gì

• Like
Reactions: Ken2912
Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
Hôm tết vừa rồi em đi Gia lai. Chạy cực kỳ cẩn thận mà tới Đắc lak cũng bị quắc vào, kêu đè vạch đâu cách đó vài km. Đọc đúng pass nên cho đi sau 1 nốt nhạc. Mà em nghĩ 100% là bắt láo nhưng cũng chả thèm đòi xem clip làm gì
Mình cũng mới từ Gia Lai về lại Daklak, Gia Lai 2 chốt và Daklak cũng 2 chốt, mình toàn chạy chậm nên không sao, đường tránh Buôn Hồ đẹp quá luôn

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
inbox pass dc hong a ơi,,, :D

• Love
Reactions: chauha