Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
Em cám ơn các bác rất nhiều đã tư vấn nhiệt tình nhé, tụi em đã có chuyến đi vui vẻ an toàn và đặc biệt may mắn chưa bị XXX ngoắc vào lần nào.
Em thấy đường này cũng dễ đi, đường đẹp nhưng từ Dak nong trở đi XXX rất nhiều, đứng bắt cả 2 chiều nên anh em nhớ chạy đúng tốc độ và đừng đè vạch liền, với chú ý công nông cũng nhiều, có nhiều chiếc còn chạy ngược chiều nữa. Đoạn tránh Buôn Hồ cảnh đẹp lắm, mùa này đang vào mùa dã quỳ nở 2 bên đường luôn. Đường lạ tụi em đi hơi chậm, 5h xuất phát từ SG đến Daklak hơn 13h và tới Pleiku hơn 6h tối, ngồi xe hơn 12tieng phê thật.

Attachments

Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
  • Đồng cảm với Anh. Pleiku có nét hoang dã đúng kiểu sơn cước. Khác với buồn muôn thuở :D:D:D
  • Cách đây 5 năm, 1 tháng em đi pờ - lây 3 lần, sau đó theo QL19 qua Quy Nhơn...rồi về SG bằng QL1....
  • Nhắc tới Pleiku, là nhớ cafe trên đó, nhớ bài Còn Chút Gì Để Nhớ....nhớ cái lạnh buốt khi đêm về. Sương ướt cả vai áo khi lang thang ngoài trời....
Người tình của mình cũng ở Pờ lây, đọc comment của anh lại nhớ da diết rồi, chắc tháng sau lại làm 1 chuyến quá. :D

Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
xin thưa là bác ko thể căn được tốc độ, khu dân cư và ngoài khu dân cư rất linh tinh. bắt lại thì cho xem ảnh qua zalo, chả thấy cái vẹo gì, ngoài cái số tốc độ. Nó đã phục kích thì khó né, kể cả ma số.
Mình chạy nhiều lần rồi, chưa bị dính lần nào.
Dễ dính nhất là đè vạch, hầu như chỗ nào cũng có xe ôm làm cộng tác viên với xxx canh chụp xong gửi zalo cho chốt phía trước, nên nếu đã đè thì xác định khó thoát, nhất là đoạn từ BMT đến Buôn Hồ.

Hạng B2
27/5/13
405
1.241
93
sao đâu bác,, cứ thủ sẵn tờ 500k là qa trạm thôi,, nge mấy bác khác nói vậy,, mà xui mới bị thôi,,
vậy mà bác nói cứ như đúng rồi ấy, làm anh chủ thớt sợ theo.Năm nay mình đi lộ trình này 3 lần , năm ngoái 2 lần ( 10 lượt đi về) chẳng có ma nào thổi vào cả. Cứ đi đúng bảng báo thì vô tư....

Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
vậy mà bác nói cứ như đúng rồi ấy, làm anh chủ thớt sợ theo.Năm nay mình đi lộ trình này 3 lần , năm ngoái 2 lần ( 10 lượt đi về) chẳng có ma nào thổi vào cả. Cứ đi đúng bảng báo thì vô tư....
Lúc đầu cũng sợ thật Bác à, thấy xxx quá chừng, có đoạn ngoài đô thị mà em đi có 50kmh, xe sau chắc nghĩ em là chim mồi của xxx

• Haha
Reactions: dungcns
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Lúc đầu cũng sợ thật Bác à, thấy xxx quá chừng, có đoạn ngoài đô thị mà em đi có 50kmh, xe sau chắc nghĩ em là chim mồi của xxx

Bác nói làm em nhớ năm 2016, lúc đó em mới chạy xe đường dài không dám đi nhanh, SG - BMT toàn chạy 50 Km/h . Xe Citi MT của em lập kỷ lục 4,4l/100km cho toàn tuyến luôn.

• Haha
Reactions: Ken2912
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em vừa đi Daklak về. Dù cẩn thận lắm nhưng vẫn bị dính chưởng, mà dính quá tốc độ...trong nội đô mới ghê, 58/50kmh các bác ạ.
Về xem clip trên Vietmap (mình xài C61 nên ko xem tốc độ trên điện thoại được do số nhỏ quá, con lại bệnh nên ko muốn đôi co), thấy nó bắn láo các bác ạ.
Bắn ở đường Lê Duẩn (khúc đó đường đông, em lái mới, trăm phần trăm em ko dám nhấn ga luôn ấy), cho xem hình trên laptop tại 1 trạm ngoài quốc lộ 14.

Em đi từ 4h sáng, có 1 trạm bắn tốc độ trên Quốc Lộ 13 nhé (trời còn tối thui nhưng các anh đã bắn rồi, nhưng thôi bắn để mấy xe chạy cho đàng hoàng). Sau đó ko gặp trạm nào cho đến Dak Nông.
Đoạn qua Dak Song rất đẹp bác nhé, nhưng được chừng vài km thôi, sau đó cũng bình thường :D
Tuy nhiên bác lưu ý chim mồi. Em khẳng định là có luôn, nhiều xe đường cho chạy 80, đang ngon trớn thì gần đến đoạn có vạch liền là xuống ngay 30-40kmh, rồi cứ lết như vậy 1 đoạn dài. Đoạn Dak Mil hay khúc nào gần đó có 1 đoạn vạch liền liên tục, có đi sau xe Công (xe công đi đường dốc quanh co bò chừng 10-15km/h thôi) thì cũng phải kiên nhẫn, ló đầu ra cán vạch 1 phát là dính ngay (em thấy có vài xe dính rồi). Bác nào rành thì chắc biết chỗ vượt, chứ em thì em không dám nên lết theo cả cây số ^^.
Từ Dak Nông thì phải chừng 4, 5 trạm CSGT mới đến Buôn Mê Thuột nhé.

Lượt về em đi từ 10h30 sáng, chỉ có 1 trạm CSGT (QL14 chỗ em bị bắn) và thêm 2 trạm ở Dak Nông. Về đến Bình Phước và Bình Dương thấy hạn chế tốc độ 60km liên tục luôn nhưng thấy các bác biển 93 và 61 phóng ào ào, đặc biệt là qua Bình Dương thì biển 60, chạy 60 nhưng liên tục bị xe công bám sát đít rồi bấm còi inh ỏi :confused:

2 lưu ý là biển báo cắm loạn xạ nhé, đường rộng và vắng nhưng cứ xọt vô biển khu dân cư, hoặc cắm hết cấm vượt nhưng cho ngay cái vạch liền, ai chạy ko để ý chắc cũng dính chưởng. Vietmap chỉ đúng chừng 70-80% thôi, và đôi khi lag hay sao ấy, qua biển giới hạn tốc độ cả cây số rồi mới báo.

Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
Em vừa đi Daklak về. Dù cẩn thận lắm nhưng vẫn bị dính chưởng, mà dính quá tốc độ...trong nội đô mới ghê, 58/50kmh các bác ạ.
Về xem clip trên Vietmap (mình xài C61 nên ko xem tốc độ trên điện thoại được do số nhỏ quá, con lại bệnh nên ko muốn đôi co), thấy nó bắn láo các bác ạ.
Bắn ở đường Lê Duẩn (khúc đó đường đông, em lái mới, trăm phần trăm em ko dám nhấn ga luôn ấy), cho xem hình trên laptop tại 1 trạm ngoài quốc lộ 14.

Em đi từ 4h sáng, có 1 trạm bắn tốc độ trên Quốc Lộ 13 nhé (trời còn tối thui nhưng các anh đã bắn rồi, nhưng thôi bắn để mấy xe chạy cho đàng hoàng). Sau đó ko gặp trạm nào cho đến Dak Nông.
Đoạn qua Dak Song rất đẹp bác nhé, nhưng được chừng vài km thôi, sau đó cũng bình thường :D
Tuy nhiên bác lưu ý chim mồi. Em khẳng định là có luôn, nhiều xe đường cho chạy 80, đang ngon trớn thì gần đến đoạn có vạch liền là xuống ngay 30-40kmh, rồi cứ lết như vậy 1 đoạn dài. Đoạn Dak Mil hay khúc nào gần đó có 1 đoạn vạch liền liên tục, có đi sau xe Công (xe công đi đường dốc quanh co bò chừng 10-15km/h thôi) thì cũng phải kiên nhẫn, ló đầu ra cán vạch 1 phát là dính ngay (em thấy có vài xe dính rồi). Bác nào rành thì chắc biết chỗ vượt, chứ em thì em không dám nên lết theo cả cây số ^^.
Từ Dak Nông thì phải chừng 4, 5 trạm CSGT mới đến Buôn Mê Thuột nhé.

Lượt về em đi từ 10h30 sáng, chỉ có 1 trạm CSGT (QL14 chỗ em bị bắn) và thêm 2 trạm ở Dak Nông. Về đến Bình Phước và Bình Dương thấy hạn chế tốc độ 60km liên tục luôn nhưng thấy các bác biển 93 và 61 phóng ào ào, đặc biệt là qua Bình Dương thì biển 60, chạy 60 nhưng liên tục bị xe công bám sát đít rồi bấm còi inh ỏi :confused:

2 lưu ý là biển báo cắm loạn xạ nhé, đường rộng và vắng nhưng cứ xọt vô biển khu dân cư, hoặc cắm hết cấm vượt nhưng cho ngay cái vạch liền, ai chạy ko để ý chắc cũng dính chưởng. Vietmap chỉ đúng chừng 70-80% thôi, và đôi khi lag hay sao ấy, qua biển giới hạn tốc độ cả cây số rồi mới báo.
- Người dân may mắn, có 1 đội ngũ công chức mẫn cán....làm việc bất kể ngày đêm....để đem lại bình an cho các cung đường...:D:D:D

Tập Lái
2/6/20
16
8
3
32
bác chụp giúp em đường tránh buôn hồ trên google map được không ạ, sang năm bọn em tính đi pleiku

• Like
Reactions: Ken2912