Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
Xin các Bác tư vấn cung đường từ HCM đi Pleiku

Chào các Bác, Em là thành viên mới gia nhập gia đình OS, có tí vấn đề nhờ các Bác tư vấn giúp. Cuối tuần sau nhóm em có làm chuyến phượt oto từ HCM đến Pleiku.

Ngày đầu tụi em định xuất phát từ HCM đến thẳng Pleiku luôn, chơi 1 ngày thì tụi em về Daklak. Bác nào có kinh nghiệm đi cung này tư vấn giúp em xem đi đường nào tốt nhé, vì lần đầu nhớm em mới đi tây nguyên.

Em cám ơn các Bác nhiều ạ.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
17/11/09
226
1.869
93
Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
Trung bình chạy khoảng 11 tiếng thì tới nơi. Bạn nên xuất phát sáng sớm ăn sáng Bình Phước.
Dọc đường có quán này ăn cơm được.
Cơm niêu Hương Miền Tây
TT. Kiến Đức, Đăk R'Lấp District, Dak Nong
090 967 31 11
Cám ơn Bác, nhóm mình thì 5h xuất phát, đường đi thì có xấu lắm không Bác

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chào các Bác, Em là thành viên mới gia nhập gia đình OS, có tí vấn đề nhờ các Bác tư vấn giúp. Cuối tuần sau nhóm em có làm chuyến phượt oto từ HCM đến Pleiku, ngày đầu tụi em định xuất phát từ HCM đến thẳng Pleiku luôn, chơi 1 ngày thì tụi em về Daklak. Bác nào có kinh nghiệm đi cung này tư vấn giúp em xem đi đường nào tốt nhé, vì lần đầu nhớm em mới đi tây nguyên. Em cám ơn các Bác nhiều ạ.
Pleiku có gì chơi vậy anh?

Em xem Google Maps thấy 500km từ SG. Xa hơn Buôn Mê 150km. Nếu chạy xe tà tà, có nghỉ giải lao, tầm 11-12h là tới.

Em thấy ít ai du lịch ở đây, nên lần trước không ghé qua, mà từ Buôn Mê qua Quy Nhơn luôn. :rolleyes:

• Like
Reactions: tthanh12
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Cám ơn Bác, nhóm mình thì 5h xuất phát, đường đi thì có xấu lắm không Bác
Đường tốt suốt tuyến, CSGT nhiều nhất là khúc Dak Nong, bạn chạy đúng tốc độ ko đè vạch nhé. 3 tỉnh Tây Nguyên đặc sản là biên bản đó.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56

Em xem Google Maps thấy 500km từ SG. Xa hơn Buôn Mê 150km. Nếu chạy xe tà tà, có nghỉ giải lao, tầm 11-12h là tới.

Em thấy ít ai du lịch ở đây, nên lần trước không ghé qua, mà từ Buôn Mê qua Quy Nhơn luôn. :rolleyes:
Chắc tùy người, tui thì thích Pleiku hơn BMT, tại vì cảnh hoang sơ và nhiều thác đẹp.

Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM

Đợt này nhóm mình muốn đi Tây nguyên cho biết nên lên Gia Lai ở 1 đêm rồi xuống lại Daklak chơi.

Tập Lái
15/11/20
26
18
0
Phú Nhuận, HCM
Đường tốt suốt tuyến, CSGT nhiều nhất là khúc Dak Nong, bạn chạy đúng tốc độ ko đè vạch nhé. 3 tỉnh Tây Nguyên đặc sản là biên bản đó.
Cám ơn Bác, đường tây nguyên em chưa đi lần nào, chắc cũng ko dám đạp mạnh ga đâu

Hạng F
4/1/08
8.294
110.880
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com

Em nghĩ là nếu phượt thì nên chọn máy bay cho đỡ mệt.

Chạy xe ô tô, chỉ nội cái việc canh chừng biển tốc độ cũng đủ mệt và mất hứng.