Tập Lái
17/5/16
22
0
1
39
Xin chào các bác. Em là mem mới xin các bác chỉ giúp!
Tình hình là con laser 2001 nhà em. Sau khi làm bố ly hợp và rửa máy xe. Xúc béc và bù gas, thì tình trạng xe của em nó bị bù ga lúc cao lúc thấp, vòng tua máy lúc trên 1000 và lúc dưới 1000. và khi nóng máy hoặc nhịp gas có thể bị tắt máy và đề lại không chạy. Thợ phán là do bù gas bị hư hoặc ceu bị hư. Các bác hổ trợ giúp em vì nghe nói đụng tới ceu gì đó là lắm tiền. Còn vấn đề nữa khi chạy nó bị lì đạp gas ko vọt. Một lúc lâu sau mới chạy ngọt mà bị gas lúc lớn lúc nhỏ.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Xe bác là Laser 1.6 hay 1.8?
Rửa máy mà cứ xịt tè le là dễ dính đòn lắm. Em từng thay zon nắp dàn cò, bảo thợ vệ sinh nhớt cho sạch, thế là không có mình ở đó thợ cứ lấy vòi rửa xe mà mần cho sướng tay thì ôi thôi kết quả đi luôn dinamo sạc, tức điên nhưng mờ biết đổ thừa ai khi có cái ngu của mình trong đó.

Tập Lái
17/5/16
22
0
1
39
Xe bác là Laser 1.6 hay 1.8?
Rửa máy mà cứ xịt tè le là dễ dính đòn lắm. Em từng thay zon nắp dàn cò, bảo thợ vệ sinh nhớt cho sạch, thế là không có mình ở đó thợ cứ lấy vòi rửa xe mà mần cho sướng tay thì ôi thôi kết quả đi luôn dinamo sạc, tức điên nhưng mờ biết đổ thừa ai khi có cái ngu của mình trong đó.
BỞI VẬY, CÁI NGU CỦA MÌNH, LỖI DO THỢ MÀ BÂY GIỜ SỬA CHỮA LẠI LÀ MÌNH PHẢI CHỊU TIỀN.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Bác ở đâu ? nếu gần chạy lên Bình Dương em có ga ra quen cho muộn đồ xe em text,