Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Xin chào các bác trên OS. ai có kinh nghiệm chỉ bảo em với. Con xe ghẻ của em cứ đậu một chỗ mưa lớn là nó ngập nước bên ghế lái, em bực quá chui vào ngồi, ở ngoài bảo người nhà xịt nước đủ kiểu thì phát hiện nó rỉ theo lỗ đường dây điện chỗ motor gạt, thế là em tháo motor ra thì thấy lỗ thoát nước phía dưới ngập đầy lá cây nên nước thoát k kịp khi mưa lớn làm tràn vào cabin, xử lý xong tưởng khoẻ ai ngờ lại bị rỉ nước tiếp,bực cái là hễ mưa sàn lại thấm nước, trong khi chui vô ngồi quan sát thì ko thấy, nhiều khi em ngồi vừa vắt vừa lau đủ kiểu ra cả đống nước luôn. Hôm nay quyết định chơi liều, em tháo tapi cửa bên tài ra, bắt đầu xịt nước bên ngoài kính thì thấy nước nó theo miếng ron nhựa chảy vào trong hốc cửa, rồi men theo lỗ nhỏ ra ngoài, mà có vẻ nước ra ko hết nên nó cứ rỉ rã thấm vào chỗ nỉ sàn dưới chân. Các bác cho em hỏi ca này mình đi thay ron cao su nó có hết ko, hay là mình khoan thêm vài cái lỗ nhỏ dưới cửa cho nó chảy ra hết( mà làm vậy xấu xe lắm), hix hix ko biết ai có kinh nghiệm vụ này cho em xin với, em cám ơn rất nhiều.