Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Bác tìm mấy tay bán keo dính chuột, hỏi mua túi gạo màu hồng (mấy viên thuốc màu hồng thì đừng mua), tối đem rãi dưới 4 bánh xe (phía trong gầm, đừng rãi Bên ngòai). Vài hôm là không còn con nào trong bãi xe luôn.
Này hay nhỉ, nó chắc chắn ăn hả bác? Còn viên thuốc hồng thì dở nên không mua hả

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
nhà có con nhỏ thì k nên đâu bác.
Bởi vậy em nói tối mới làm đó bác. Sáng ra nó lượm sạch rồi. Thuốc tẩm lên gạo nên không rớt bụi như thuốc viên. Nếu sáng ra còn vài hột gạo thì bác quét, hốt, bỏ đi thôi.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Em mới ra An Dương Vương Q 5 hỏi họ bán cho 1 chai gì đó ... bị chém 200k ngọt xớt về tìm trên mạng có 75k????? Để làm "chuột bạch" xem sao? Khu Em ở các "Đại Ca" khủng khiếp lắm ... chó mèo còn bỏ chạy kg ăn thua ...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Đúng rồi bác. Chắc gạo rang thơm hơn nên rất hiệu quả.
Chỉ dẫn của bác hay nhất trong tất cả.
Em chưa bỏ xe nhưng mới mua ít bỏ vớ vẩn ngoài cửa chơi. Các bố chết thật!

• Like
Reactions: nghitong
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Em mới ra An Dương Vương Q 5 hỏi họ bán cho 1 chai gì đó ... bị chém 200k ngọt xớt về tìm trên mạng có 75k????? Để làm "chuột bạch" xem sao? Khu Em ở các "Đại Ca" khủng khiếp lắm ... chó mèo còn bỏ chạy kg ăn thua ...
Bác cứ thử cách em chỉ đi, có đâu đó ba bốn chục ngàn thôi. Mấy tháng sau bác mới gặp đc mấy con vãng lai còn mấy con này thì tèo cả ổ.

• Like
Reactions: T.S.G
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
theo kinh nghiệm lớn lên ở quê như tui . chuột nó rất sợ ánh sáng và nơi có không khí lưu thông tốt (nó chỉ ở trong tối và hóc không khí tù ).Nên tui ngu kiến vầy (tui chưa làm bao giờ vì nhà tui ko có chuột vô) .
- Mạnh dạng mở nắp cabo lên cho thoáng khí.vì dóng nắp ca bô là nơi khí tù không lưu thông .nhìu hóc .tối ôm .Môi trưong tốt anh áy làm nhà .
-Câu 1 bóng Led 20w thả vào khoang máy mở 24/24. Ngon nữa mở ca bô .chĩa cái quạt máy vào .mở 24/24 .Ko chuôt nào vô đó ở . Thử đi review ae .chứ tui chưa làm .khelhee

Hạng B2
5/9/18
163
224
43
xe e đậu ở sân. cứ bị chui vào lọc gió hoài. có lúc nó tè, ị; bật điều hòa xém ói tại chỗ. e chưa biết cách chống nào. h chỉ làm tạm cái lọc gió bằng bìa carton, đậu ko đi thì thay cái đấy vào; hơi mất công, nhưng e cũng ít đi nên làm tạm.