Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Thưa các Bác ... chủ đề này không mới nhưng Em thật sự băn khoăn ... Nhà Em đậu xe ngay ổ các đại ca hung tợn ... Em treo long não, rắc ớt bột đủ các kiểu vào khoang máy nhưng không ăn thua ... Đậu trên vỉa hè cao thấp nên cũng không áp dụng tấm che chắn được .... mong nhận được cao kiến và kinh nghiệm của các Bác chống các Anh Tí xâm nhập vào xe ... Cảm ơn các Bác trước.

Xin cao kiến và kinh nghiệm chống "đại ca" Tí xâm nhập xe hơi

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phanhunglong
Hạng F
20/9/14
6.374
13.955
113
TP HCM

Bác kiếm được anh bạn này ham săn tý là hay nhứt...

... hoặc bác fun cái dầu này xem seo.

Hạng F
7/8/17
7.418
10.079
113
E nghĩ bác chỉ còn cách mua lồng bẫy kiểu này rồi để mồi ngon ngon bên trong xong đặt dưới đít xe để chuột thấy mồi ngon hơn cái xe bác mà chui vào thôi. Xe đỗ trong nhà thì còn đỡ chứ đỗ ngoài sân thì chắc chắc có luôn. Trước e từng mất 500k tiền nối dây điện nên cũng tức lắm. May là nó làm tổ sau đít xe chứ ở đằng trước chắc mệt.Xin cao kiến và kinh nghiệm chống "đại ca" Tí xâm nhập xe hơi

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Thưa các Bác ... chủ đề này không mới nhưng Em thật sự băn khoăn ... Nhà Em đậu xe ngay ổ các đại ca hung tợn ... Em treo long não, rắc ớt bột đủ các kiểu vào khoang máy nhưng không ăn thua ... Đậu trên vỉa hè cao thấp nên cũng không áp dụng tấm che chắn được .... mong nhận được cao kiến và kinh nghiệm của các Bác chống các Anh Tí xâm nhập vào xe ... Cảm ơn các Bác trước.

View attachment 2589015
*Ảnh minh họa
Bác tìm mấy tay bán keo dính chuột, hỏi mua túi gạo màu hồng (mấy viên thuốc màu hồng thì đừng mua), tối đem rãi dưới 4 bánh xe (phía trong gầm, đừng rãi Bên ngòai). Vài hôm là không còn con nào trong bãi xe luôn.

Hạng F
7/8/17
7.418
10.079
113
Bác tìm mấy tay bán keo dính chuột, hỏi mua túi gạo màu hồng (mấy viên thuốc màu hồng thì đừng mua), tối đem rãi dưới 4 bánh xe (phía trong gầm, đừng rãi Bên ngòai). Vài hôm là không còn con nào trong bãi xe luôn.
nhà có con nhỏ thì k nên đâu bác.

Hạng B2
24/10/15
202
3.588
93
44
Chuột thích bóng tối, sợ ánh sáng.
Nếu đậu trong nhà thì đơn giản hơn, chỉ cần mở nắp capô 24/24.
Nếu đậu bên ngoài, tìm mua loại đèn (led) phát hiện chuyển động (xài pin) treo gắn trong khoang máy. Chịu khó kiểm tra thay pin / sạc pin thường xuyên.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: T.S.G