Hạng B2
4/8/05
109
0
0
Hà Nội
www.vinajob.com.vn
RE: Xin cấp cứu Isuzu Hi-lander bị đổ nhầm xăng

Chúc mừng bác nguyengia tai qua nạn khỏi nhé:D:D
Trích đoạn: nguyengia

Báo cáo các Bác, theo như lời Bác sĩ nói, em nhờ cứu hộ của Mai Linh kéo xe về Gara Hãng để xử lý ,Tài xế sẽ theo sát xe đến khi nào xả hết xăng và dầu xúc béc đến khi ổn định, Dự báo tổng thiệt hại khỏang 1,5 chai khỏang 2 tiếng ở Gara là xong, Trưa mai em đi Củ Chi xử lý đẹp cây xăng này .:mad: . Xả béc phun xong chắc cái máy nhìn không ra luôn :(:(:(

Hạng D
14/6/05
1.590
3.945
113
Đồng Nai

Trích đoạn: Roadrunner

Nhân tiện các bác cho em hỏi, Cty em trước có trường hợp xe xăng đổ nhầm dầu hỏa, xe vẫn nổ máy và chạy được nhưng chạy không bốc. Vậy có ảnh hưởng gì đến động cơ không ?

Có ảnh hưởng hết Pác ạ! thông thường mỗi loại động cơ chỉ thiết kế cho 1 loại nhiên liệu, đổ nhầm là sai với thiết kế. Có một vài lọai có thể dùng được ( như dầu KO và xăng) nhưng tuổi thọ động cơ sẽ giảm đi rất nhiều.
Nhớ cách đây chừng hơn 10 năm nhà em có cái máy bơm nước Kole (kg nhớ tiếng anh chính xác các pác thông cảm), xăng thì khan hiếm lúc đầu bố em đổ ít xăng vào chạy cho nóng máy rồi đổ dầu KO vào nó vẩn tiếp tục chạy nhưng rất nóng và khi tắt máy rất khó, bỏ bugi ra nó vẩn chạy được 1 lúc mới tắt.

Hạng B1
17/2/04
64
9
8
Vietnam

Khi đổ dầu mới vào bác đổ thêm 1% nhớt vào cho chắc ăn nhé.( Kinh nghiệm của mấy bác tài đi xe dầu đấy)

Trích đoạn: canthi_td

Bác Dũng già:Xe cộ mua hồi nào mà chả rửa ráy gì,nên khổ thế đấy:D
Đùa thôi,pác phải làm như BS đã chỉ.Nhớ là pác luôn giữ chìa khoá xe.Nếu bi giờ mà đề 1 phát là đi hết giàn bơm béc ngay.

cám ơn Bác Cận, Em lấy chiếc này sau ngày Anh em OS Offline tại Nhà Bác 1 tháng đấy ! cũng lâu rùi ,

@ các Bác: Xe em đã giải quyết xong và làm đúng như những gì Bác sĩ nói, em mới lấy xe về đem rửa lại máy rồi . Nhân tiện đây cám ơn Bác sĩ rất rất nhiều, qua sự cố của em hy vọng các Bác sẽ không bị những sự cố như vậy..... vất vả , mệt, bực mình , lo lắng, mất thời gian vì chuyện không đáng xảy ra.:)

Trích đoạn: thich4banh

thế đã có hành động cụ thể với bác sỹ chưa? :D:D

hê ê ê!!!! Cuối năm Âm lịch tính ...sổ luôn Hòa Thượng ơi ! mấy hôm nay bận quá chưa qua bên Bác đưa cái HUB đó được tại em đang để ở bên Phú Mỹ Hưng cho nên phải chạy qua đó lấy , thôi thì tối Chủ nhật này ghé nhà Bác đưa luôn , khi nào làm Chuột bạch xong nhớ báo em đi test với nhé !!![8D]:D:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Hê hê!Em cũng bị phát roài!Xe dầu đổ nhầm xăng.Tý toi!
Một lần em đi Đan Mạch,đúng hôm trời mưa bão.Mắt nhắm,mắt mở chơi luôn xăng,chạy khoảng gần 20 km,vào nhà hàng ăn sáng.Khi ra xe,đề thấy máy yếu rồi chết lịm luôn.Ngồi thừ ra,không hiểu lý do gì,lúc sau xem hóa đơn thì phát hiện ra đổ nhầm nhiên liệu.Em gọi bọn cứu hộ đến,nhìn xe 1 lúc rồi tuyên bố:Không sử lý được,phải đưa vào chính hãng.Buồn thối ruột!
Sau khi kéo xe vào hãng Mer ở Đan Mạch,bọn Hãng nói thiệt hại khoảng 7.500 € và mất 4 ngày để sử lý.Em suýt ngã ngửa,không tin vào tai mình.Em quyết định bảo hãng cứu hộ điều cho em 1 xe khác chạy tạm và kéo xe mình về Đức(Flensburg).Hôm sau được Hãng Mer ở Đức gọi điện thông báo,đến nhận xe.Họ nói không phải thay gì hết,khi không đúng nhiên liệu nó sẽ tự khóa(Nói theo kiểu nông dân như em),chỉ cần súc một số bộ phận là xong.Em không biết cụ thể là làm gì vì lúc đó sướng quá khi nghe họ báo giá thiệt hại: 145 €!(tính cả 20 Lít Diesel)
Chỉ vì sơ xuất mà khổ vậy đấy!Do vậy các bác phải chú ý khi bơm nhiên liệu cho xe của mình,1 phút sao nhãng,không tập trung sẽ gây thiệt hại về vật chất và thời gian lắm!Một điều nữa,khi giao xe cho người khác,các bác phải thông báo cho họ biết:
- Loại nhiên liệu của xe
-Cách mở nắp bình xăng,chỗ bơm xăng(mỗi loại xe có bố trí chỗ bơm khác nhau,cách mở khác nhau-Nhất là những loại Mini Bus)