Nếu là nhựa đường, xịt chai bên dưới em thấy xịt tới đâu là nó chảy tới đó chứ đâu phải đợi 5 phút, trong vòng 1 phút là lau sạch rùi!

dung-dich-tay-a-nang-3m-general-purpose-adhesive-cleaner-08987-425g-4865-495399-1-zoom.jpg
Bác giới thiệu SP này là quá chuẩn. SP chuyên tẩy keo, nhựa đường của 3M. Đơn giản, nhanh chóng, hiệu quả, ít tốn kém nhất.
Còn nếu xe dính bụi sơn thì tốt nhất đi đánh bóng luôn, sử dụng các chất tẩy tàn sơn cũng ko triệt để mà muốn bề mặt sơn đẹp như trước thì cũng phải đánh bóng.

Mẹo nhỏ cho các Bác cần tẩy keo trong nội thất hay vết dơ nhỏ mà khăn lau thấm nước chùi ko ra => Các Bác thử dùng khăn giấy thấm dầu xanh con ó, vừa lau vừa lấy keo, chất bẩn lên khăn giấy. Hiệu quả mà mùi cũng dễ chịu hơn những loại hóa chất chuyên biệt.

Em chủ yếu rửa xe ở Tiệm, còn muốn kỹ hơn, đẹp hơn thì em tự xử (giao ác cho trứng thì tội trứng :), mà soi kỹ quá như ý mình thì cũng kỳ ...)
Up cho Bác nào quan tâm:

Tặng 1 Túi Đựng 3M ( rất Pro) khi mua bộ > 5 SP

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/9/15
537
709
93
Hộp này pát 2 in 1 xóa vết sướt nhẹ kèm đánh bóng. Mua ở tiệm sơn nào cũng có.
Bác đừng xui dại người ta mua hộp pat này đánh bóng nhé. Đây là pat 1200, nó tương đương với giấy nhám 1200. Nếu bác dùng pat này đánh bóng thì sẽ thấy sọc mặc dù rất nhỏ. Nếu đã dùng pat này thì sau đó phải đánh thêm 2 hoặc 3 bước nữa với từng loại sản phẩm khác nhau tương đương với nhám 2000 và 3000. Như vậy mới bóng đẹp được. Bác có thể tham khảo các bước đánh bóng bằng sản phẩm 3M.