Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Nếu là nhựa đường, xịt chai bên dưới em thấy xịt tới đâu là nó chảy tới đó chứ đâu phải đợi 5 phút, trong vòng 1 phút là lau sạch rùi!

dung-dich-tay-a-nang-3m-general-purpose-adhesive-cleaner-08987-425g-4865-495399-1-zoom.jpg

• Like
Reactions: TINMY.3M
Hạng B1
16/3/16
77
50
18
42
Mua chai 3M xài cho chắc ăn,trước đây e làm chuyến sg-kontum-dn-sg.Lúc đó QL1 đang làm mà con fotune của cty e màu trắng nữa.về tới sg nhựa đường dính tùm lum.e mua chai 3M xịt vô để 5p nhựa nó tự chảy ra rồi lấy giẻ khô lau qua sạch boong
Chính xác

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Em nghi xe bác dính bụi sơn đen do đi ngang nhà nào đó đang sơn xịt cổng rào. Dùng đất sét 3M là ổn. Dùng xong trữ ngâm nước, khi nào cần thì lấy ra mà sài.
View attachment 476317
tình hình là e báo cáo với các bác,sau 2 tiếng đồng hồ, e dùng hết chai tẩy nhựa đường, 1/2 lít dầu hôi, và cả 1 chút cà na pát xe,làm đúng theo phương pháp và từ từ thì tình hình có thuyên giảm đi xíu. nhưng dự là như bác này nói là có thể do e dính bụi sơn của nhà nào đó, chứ kg phải do bụi nhựa đường.vậy kg bít các bác cho e lời khuyên bây giờ phải làm gì tiếp theo. e xin cám ơn

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Nếu là nhựa đường, xịt chai bên dưới em thấy xịt tới đâu là nó chảy tới đó chứ đâu phải đợi 5 phút, trong vòng 1 phút là lau sạch rùi!

dung-dich-tay-a-nang-3m-general-purpose-adhesive-cleaner-08987-425g-4865-495399-1-zoom.jpg
e có dùng chai này rùi bác, nhưng dự là như e nói ở trên.có thể là do e dính bụi sơn chứ kg phải bụi nhựa đường.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
tình hình là e báo cáo với các bác,sau 2 tiếng đồng hồ, e dùng hết chai tẩy nhựa đường, 1/2 lít dầu hôi, và cả 1 chút cà na pát xe,làm đúng theo phương pháp và từ từ thì tình hình có thuyên giảm đi xíu. nhưng dự là như bác này nói là có thể do e dính bụi sơn của nhà nào đó, chứ kg phải do bụi nhựa đường.vậy kg bít các bác cho e lời khuyên bây giờ phải làm gì tiếp theo. e xin cám ơn
Bụi sơn thì đem đi đánh bóng thôi bác, làm ở nhà rất cực

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Sau tất cả những lời 4 zấn của các bác, em rút ra được kinh nguyệt về vấn đề lồi lõm trên QL1 là do các xe chở hoá chất 3M, các xe chở dầu D.O đã sơ ý vương vãi khi lưu thông trên đường chứ không phải lỗi kỹ thuật hay chất lượng công trình nhé các bác.

em dzọt :3dcuoi:

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Các cách như sau:

1. Bác dùng cana đánh bay lớp bụi sơn đồng thời cũng làm mòn lớp phủ bóng của xe.Đánh rất mỏi tay.

2. Bác dùng đất sét 3M tẩy lớp bụi sơn rất nhẹ nhàng sau đó đánh nhẹ bằng cana cho bóng thì lớp phủ bóng mòn không đáng kể.
Khi tẩy bằng 3M sẽ tạo quầng khi soi đèn sẽ thấy do bụi sơn khi mòn tróc sẽ ma sát vào lớp sơn. Nói cho rõ là bị lớp quầng này giống như khi lau bằng khăn thường, nếu bác không quá khó tính thì không cần cana lại cũng được.Riêng em sau khi tẩy bằng 3M thì em đánh bóng nhẹ lại bằng máy thoa rất ít kem đánh bóng để xóa quầng như hình đính kèm.

3. Đem ra tiệm đánh bóng lại. Họ sẽ làm các bước tẩy nhựa đường, tẩy bụi sơn, xóa vết sướt, đánh bóng bằng hóa chất chuyên dụng.Ngồi uống cà phê, trả tiền rồi về. Cách này là khỏe nhất
Xin chỉ cách tẩy bụi nhựa đường lấm tấm trên capo và thân xe.

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Các cách như sau:

1. Bác dùng cana đánh bay lớp bụi sơn đồng thời cũng làm mòn lớp phủ bóng của xe.Đánh rất mỏi tay.

2. Bác dùng đất sét 3M tẩy lớp bụi sơn rất nhẹ nhàng sau đó đánh nhẹ bằng cana cho bóng thì lớp phủ bóng mòn không đáng kể.
Khi tẩy bằng 3M sẽ tạo quầng khi soi đèn sẽ thấy do bụi sơn khi mòn tróc sẽ ma sát vào lớp sơn. Nói cho rõ là bị lớp quầng này giống như khi lau bằng khăn thường, nếu bác không quá khó tính thì không cần cana lại cũng được.Riêng em sau khi tẩy bằng 3M thì em đánh bóng nhẹ lại bằng máy thoa rất ít kem đánh bóng để xóa quầng như hình đính kèm.

3. Đem ra tiệm đánh bóng lại. Họ sẽ làm các bước tẩy nhựa đường, tẩy bụi sơn, xóa vết sướt, đánh bóng bằng hóa chất chuyên dụng.Ngồi uống cà phê, trả tiền rồi về. Cách này là khỏe nhất
View attachment 476800
chai này là gì bác?

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Hộp này pát 2 in 1 xóa vết sướt nhẹ kèm đánh bóng. Mua ở tiệm sơn nào cũng có.

• Like
Reactions: TINMY.3M