Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
T.S.G nói:
Em xin hóng hớt với Bác 1 chỗ ạ .....
Dĩ An - Bình Dương, gần nhà máy toa xe lửa Dĩ An có cáo nhà hàng thịt dê JIN - Bọn "Tài Quản", "Cò Ré A" quanh các khu công nghiệp vẩn ra ăn đông nghẹt Bác ạ, giá mềm, bình dân .... nằm trong hẻm xe hơi vào vô tư Bác ạ ....

Em cũng ăn ở đó đc 2 lần, ngon bổ rẻ có chỗ cho 4b lun. Hình như là dê Cúc Phương

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Không thấy bác nào nhắc đến Lẩu dê Thanh tú, ngay hông cây xăng Ngã 3 Thảo Điền Q2 nhỉ. Quán này cũng nổi tiếng ngon.

Hạng C
14/5/10
601
3
18
TOY nói:
Bác nào có về Biên Hòa thì hú em, em dắt đi dê, lộn đi ăn dê ;).
Nhớ có lần đi với hội off-road ghé vào quán ở đường QL51 - Long Thành có tên rất kêu là "5 dê, dê tại bàn" anh em mò vào ăn uống đánh chén xong xuôi nó đưa cái hóa đơn hơn 7 triệu cho vài kg thịt, mịa đúng là cạch luôn cái quán này...
Em mới ăn quán này trước Tết, giá 330k/1kg, hay bác uống nhiều bia quá, nghe 7 triệu kinh quá

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.536
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
quangsgvn nói:
T.S.G nói:
Em xin hóng hớt với Bác 1 chỗ ạ .....
Dĩ An - Bình Dương, gần nhà máy toa xe lửa Dĩ An có cáo nhà hàng thịt dê JIN - Bọn "Tài Quản", "Cò Ré A" quanh các khu công nghiệp vẩn ra ăn đông nghẹt Bác ạ, giá mềm, bình dân .... nằm trong hẻm xe hơi vào vô tư Bác ạ ....

Em cũng ăn ở đó đc 2 lần, ngon bổ rẻ có chỗ cho 4b lun. Hình như là dê Cúc Phương

Đi xuyên qua KCN Sóng thần quẹo trái phải khu đó không ạ? "dê núi Ninh Bình.." khu này ngon tuyệt! Cứ rảnh là em chở Vợ Con lên trên đó ăn. Em thì phải mần 1 bộ súng đạn 450k
wow!!!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.536
113
12
tp HCM
MeAuto nói:
TOY nói:
Bác nào có về Biên Hòa thì hú em, em dắt đi dê, lộn đi ăn dê ;).
Nhớ có lần đi với hội off-road ghé vào quán ở đường QL51 - Long Thành có tên rất kêu là "5 dê, dê tại bàn" anh em mò vào ăn uống đánh chén xong xuôi nó đưa cái hóa đơn hơn 7 triệu cho vài kg thịt, mịa đúng là cạch luôn cái quán này...
Em mới ăn quán này trước Tết, giá 330k/1kg, hay bác uống nhiều bia quá, nghe 7 triệu kinh quá

Bác có Dê tại bàn không mà đắt đỏ thế ạ?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.536
113
12
tp HCM
haichien nói:
Em thì "lăn lộn" mấy quán Dê cũng cờ hơn 2 chục năm nay đủ cả, nào là Nguyễn Công Trứ (Q1), rồi Nguyễn Tri Phương (cà ri) , Bàu Sen (Q5), rồi thì lúc đó Trường Định chỉ có 1 quán duy nhất là 111 TĐ (rồi chuyển sang Ngô Thời Nhiệm) mở chi nhánh rồi thành căn 3 tầng ngay góc Trương Định-HXHương bây giờ . Khu này sau có khá nhiều quán , ... duy chỉ có quán Dê gì gì đó Q3, nằm trên đường Bà Huyện Thanh Quan- gần Nguyễn Thị Diệu thì nghe (báo) nói chứ chưa ăn . :)

Túm lại bây giờ chỉ còn 3 lựa chọn : Nhất thì Dê Long Bình (đường Hồng Hà, gần sân bay TSN), nhì thì Dê Núi Ninh Bình (cũng gần ngay đó góc Lam Sơn - Hát Giang) - sau nữa thì Dê Lộc Ấn (1 ở q3, 1 ở Nguyễn Thái Bình, Q.TB) :)
Chỗ ngồi khá thóang mát, bàn cao , rộng rãi , phục vụ khá, và trên cả là Dê ở đó rất ngon

Tuần tới em chiêu đãi Dê "Nam Định" mấy món dê Long Bình nè :):):)

Ủa, mà hình như bài này ... hổng biết có bị lộn chuồng không vậy ta ?

Thôi thì ... ăn uống, nhậu nhẹt cũng là ... cũng là trên đường thiên lý nhể các bác ! :)

Em xin ghi nhớ lời Bác dặn trước lúc đi dê ...ạ! Bác nhắc em mới nhớ Dê Long Bình ăn lần cuối cách nay 7 năm, ngon mà tự nhiên quên bẵng. Cám ơn Bác!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.536
113
12
tp HCM
nguyenphuong nói:
Lâm Ký, gần đầu đường Nguyễn Thị Nhỏ và Lê Đại Hành đi bác, nhưng khó tìm chỗ cho 4b nhé
Lâm Ký, cũng được nhưng theo trường phái ẩm thực Hoa, anh em đang có chiều hướng "Ninh Bình hóa" dê!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.536
113
12
tp HCM
Cuongsi69 nói:
Hai_2009 nói:
hieuvv nói:
Quán dê của anh em ông ngừoi Ấn Độ trên đừong Tân Hải, P.13, Quận Tân Bình kìa bác, e chả nhớ số mấy, mà quán này bán tới 10h là nghỉ rồi.

Quán này ăn ngon ah. Em ăn hoài ah

Quán này đúng là số dzách! Cari bánh mì cay chịu không nỗi, vừa hít hà vừa ăn. Có 1 quán tương tự gần bệnh viện 30/4 cạnh chợ An Đông (trong khu chung cư).
Còn không anh ghé Lộc Ấn (đường Nguyễn Thị Diệu Q3 và Nguyễn Thái Bình , Tân Bình) có nhiều món dê để chọn.

2 quán này là quán cà ri dê, rất nổi tiếng! 

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
người ta hỏi Dê Sài Gòn mà cứ miên mang mênh mông miền nào dzậy mấy Bác ?

ngoài các nhà hàng có Sao, thì có quán Bảy Hồng ( 100% Dê nhé ) "ngon, bổ, rẻ" tuy hơi mất vệ sinh ( so với dân SG ) nhưng cũng thu xếp được !

Hạng B2
15/1/05
140
110
43
Ha Sonata nói:
nguyenphuong nói:
Lâm Ký, gần đầu đường Nguyễn Thị Nhỏ và Lê Đại Hành đi bác, nhưng khó tìm chỗ cho 4b nhé
Lâm Ký, cũng được nhưng theo trường phái ẩm thực Hoa, anh em đang có chiều hướng "Ninh Bình hóa" dê!
Chổ này nước lèo của nó gồm có gà,heo và dê sau đó nó khử mùi, với lại nó xài mở heo nhiều lém,rượu quán có cồn hay sao đó vì lần nào uống sáng hôm sau nhức đầu kinh khủng :cool:

Status
Không mở trả lời sau này.