Các Bác thấy em có nên mua không ạ ??

• Nên

Bình chọn: 2 100,0%
  • Không Nên

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    2
Tập Lái
5/11/18
1
0
1
Em mới tập tành mua đất, chưa biết nhiều về giấy tờ và giá cả. Em được người quen giới thiệu mua đất đường Đồng Tâm, xã Long Trạch, cách ngã tư Đinh Đức Thiện và DT835B khoảng 1,2km, từ DT 835B quẹo vào khoảng 40m, đường đan xin măng khoảng 4-5m thẳng tắp. Dt 280m2, ngay góc, giá cần bán gấp là 1,3 tỷ. Em cũng ưng cái bụng, nhưng bị 1 số thắc mắc mong được giúp đỡ:
1. Bên hông chiều dài đất có nghĩa trang ấp hay xã gì đó cũng hơi to to nên ngại quá, ko biết sau này thanh khoản dễ ko.
2. Nào giờ e thấy trên sổ toàn ghi đầy đủ dài rộng miếng đất, mà sao sổ này ko ghi , chỉ ghi tổng dt thôi, với còn có sọc sọc nữa, em up hình phía dưới ạ. Mục đích sử dụng ghi là đất ở tại nông thôn là đất thổ rồi phài ko anh chị ?
3. Em nghe đồn sẽ di dời nghĩa trang và mở đường Đồng Tâm phải ko ạ, có cao thủ nào biết ai có thể check dc hay địa chính xã gì giới thiệu e với, em xin hậu tạ.

Em mua mục đích để dành vì giá đất sao thấy tăng quá sợ để mai mốt ko mua dc gì hết, hic hic. Xin cám ơn anh chị nhiều ạ.
Admin duyệt bài dùm em nha, em không có mua bán gì cả , chỉ là lăn tăn nhức cái đầu, vừa muốn mua vừa sợ. Em cám ơn ạ.

Attachments