Hạng B2
19/11/17
499
27.590
93
Nhỏ tuổi mà học 7A không ổn do phải học chung bé lớn, suy nghĩ khác nên bé sẽ buồn. Em cũng bỏ ILA vì lý do tựa tựa vầy. Mỗi lớp ILA đều map vô mấy chứng chỉ Cambridge trong khi có đứa lấy trước mấy cấp nên nội dung dần không phù hợp.
Con em cũng 10 tuổi, vừa xong J7B Ila, đang học chung với lớp 7, 8. Chắc xong 8A, 8B thì nghỉ Ila, vì phải lên Smart teen, học chung với bọn dậy thì rất phức tạp. Ko biết hướng tiếp theo phải làm thế nào. :(

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
Thử làm bài test ở đây https://ieltsonlinetests.com/ielts-general-training-vol-8-listening-practice-test-1
thì chỉ đúng có 10 câu.
Listening là skill yếu nhất của mình, Reading của mình theo test thì khoảng 5.5 - 6.0
Mình hay bị miss, viết câu 1 vào thì bị bỏ lỡ câu kế tiếp...
Mấy anh Ai eo 5 chấm chỉ mình tips học với.
Chán quạ mấy Anh...
Hóng mấy anh chia sẻ kinh nghiệm improve listening skill ạ.
anh đừng nhảy vào nghe ngay. Anh nên bắt đầu bằng cách vừa nghe vừa đọc cái transcript của nó, làm vậy chừng vài tháng cho quen với cách phát âm, cách nhấn nhá key words của nó. Sau đó thì bỏ đọc transcript và chỉ nghe không thôi. Quan trọng nữa là anh phải có vốn từ vựng tốt, ko thôi sao nghe hiểu được
(Chia sẻ của 1 thanh niên chưa bao giờ biết thi Ai Eo là rì)

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Con em cũng 10 tuổi, vừa xong J7B Ila, đang học chung với lớp 7, 8. Chắc xong 8A, 8B thì nghỉ Ila, vì phải lên Smart teen, học chung với bọn dậy thì rất phức tạp. Ko biết hướng tiếp theo phải làm thế nào. :(
Em có trao đổi một thời gian với ILA về việc này, cô giáo nó lúc đó khuyên không nên cho qua Smart Teen vì lứa tuổi không phù hợp. Nội dung bài học cũng sẽ không phù hợp với độ tuổi.

Em đã chuyển qua BC 1 thời gian. Nhưng sắp tới sẽ đánh giá lại mức độ tiếp thu của bé để điểu chỉnh cho phù hợp.

Hạng B2
19/11/17
499
27.590
93
Em có trao đổi một thời gian với ILA về việc này, cô giáo nó lúc đó khuyên không nên cho qua Smart Teen vì lứa tuổi không phù hợp. Nội dung bài học cũng sẽ không phù hợp với độ tuổi.

Em đã chuyển qua BC 1 thời gian. Nhưng sắp tới sẽ đánh giá lại mức độ tiếp thu của bé để điểu chỉnh cho phù hợp.
Em từng tính chuyển qua BC, nhưng ko thích kiểu phải xếp lớp đợi 3, 4 tháng nên chưa chuyển. BC chắc độ tuổi cũng chênh lệch vậy phải ko anh, hay đỡ hơn?

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em từng tính chuyển qua BC, nhưng ko thích kiểu phải xếp lớp đợi 3, 4 tháng nên chưa chuyển. BC chắc độ tuổi cũng chênh lệch vậy phải ko anh, hay đỡ hơn?
Phải chờ do BC mỗi năm nó cố định 3 HK, không có khai giảng bất kể ngày tháng như những nơi khác. Anh muốn vào học ở thời điểm giữa HK nên phải đợi vào HK kế tiếp.

Lớp con em cũng có chênh lệch tuổi (tầm lớp 7 chung lớp 4), tuy nhiên BC không cho bé nhỏ học vượt lên lớp cao. Nội dung bài học ở đây không ánh xạ vô chứng chỉ nào hay giáo trình nào nên em thấy phù hợp hơn. Bé học các chủ đề thông qua xem phim, bài viết, dự án nhỏ thay vì học theo bài trong textbook thường thấy. BC không quan tâm đến chứng chỉ gì hết, họ chỉ dạy tiếng Anh thuần túy, không quảng cáo học xong thi được cái này cái kia.