Hạng B1
5/1/16
54
58
18
43
Em vừa đi - dĩ nhiên là không dám tiếp xúc ai. Không kiểm tra bất kỳ gì nha mấy anh. Hôm em đi đảo khỉ không tiếp khách, khúc cầu dần xây khỉ tràn ra đường Rừng Sác. Chỉ mấy anh bến phà dặn về SG trước 18h.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Chỗ này cũng không hiểu sao luôn.
Cứ nghĩ giờ hết cấm, làm việc lại, đi đường lại. Thì người lao động phải ùn ùn vào làm lại ngay lấy lương chứ sao lại bỏ hết về quê nhỉ?
Lúc cấm thì bỏ hết về quê là đúng nhưng giờ hết thì bỏ về lại thành dở chứ.
Em nghĩ là họ sợ rủi ro thôi bác, với cũng cạn tiền rồi. Giờ ở lại rồi ai dám chắc đi làm một thời gian thì có xảy ra vấn đề nữa không, hoặc là bản thân họ bị dương tính. Không ai có thể trả lời chắc chắn vấn đề đó cho họ cả, nên thà về quê ăn rau ăn muối còn hơn. Chắc chỉ có ai còn hợp đồng với cty thì mới ráng ở lại.

• Like
Reactions: Perenco
em đã đi hôm thứ 7 2/10 thì đi thoải mái, không ai hỏi gì cả, Chợ Hàng Dương đã bán hải sản và nấu luôn, nhưng mua về thui, không ngồi ăn tại chổ được, còn đảo khỉ thì chưa mở cửa, nhưng ở đoạn ngay Trạm CSGT Dần Xây khỉ ra đầy đường, mấy bác ghé lại cho trái cây thoải mái, hehe

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
bác xin giấy của sở giao thông vận tải HCM chưa, họ sẽ cấp mã QR cho chuyến đi, tiêm 1 mũi, test covid âm tính trong vòng 72 giờ
Vào đăng ký trong trang của sở gtvt sao chỉ thấy xe tải với contener thôi bác, không thấy cho đk xe hơi cá nhân !?

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Em nghĩ là họ sợ rủi ro thôi bác, với cũng cạn tiền rồi. Giờ ở lại rồi ai dám chắc đi làm một thời gian thì có xảy ra vấn đề nữa không, hoặc là bản thân họ bị dương tính. Không ai có thể trả lời chắc chắn vấn đề đó cho họ cả, nên thà về quê ăn rau ăn muối còn hơn. Chắc chỉ có ai còn hợp đồng với cty thì mới ráng ở lại.
Đúng rồi bác.
Bác nói em mới ngớ ra, tuy là hết tiền cần đi làm nhưng cái vụ ai dám chắc đi làm một thời gian lại xảy ra vấn đề tiếp là chuẩn rồi. Chỗ này không tin tưởng được, làm tí rồi bị lại phát vỡ mặt.
Trong khi giờ vứt hết tất cả, tiền nhà trọ quăng luôn đỡ phải đóng, về quê buông bỏ thì có vẻ hay.
Chỉ sợ sau này Tàu Thái Mã sang chăn dắt lao động đi ngoại quốc thì ối à cả nước luôn.

• Sad
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
6/3/12
802
451
63
Vào đăng ký trong trang của sở gtvt sao chỉ thấy xe tải với contener thôi bác, không thấy cho đk xe hơi cá nhân !?
Tôi tưởng xe cá nhân mà đã tiêm đủ 2 mũi rồi thì được tự do đi lại ở SG, Tây Ninh, Long An chứ các bác nhỉ?

Hạng B1
8/7/21
55
15
8
25
hình như chỉ mở cho người đi tuyến đầu, còn dân thì không biết như thế nào cả

Hạng B1
13/10/20
71
70
18
31
vậy là chỉ cần tiêm đủ 2 mũi là đi đc hả các bác?
e tính chở cả nhà đi, hóng gió thôi chứ ko chơi bời gì, đi 1 vòng rồi về :D

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
em đã đi hôm thứ 7 2/10 thì đi thoải mái, không ai hỏi gì cả, Chợ Hàng Dương đã bán hải sản và nấu luôn, nhưng mua về thui, không ngồi ăn tại chổ được, còn đảo khỉ thì chưa mở cửa, nhưng ở đoạn ngay Trạm CSGT Dần Xây khỉ ra đầy đường, mấy bác ghé lại cho trái cây thoải mái, hehe
các khu du lịch có mở lại chưa bác? ks có nhận khách trú qua đêm k vậy? có lưu ý gì khi đi không bác? Thanks bác nhìu.

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
các khu du lịch có mở lại chưa bác? ks có nhận khách trú qua đêm k vậy? có lưu ý gì khi đi không bác? Thanks bác nhìu.
khách sạn chưa mở bác ơi, với chổ Hòn Ngọc Phương Nam cũng đang đóng cửa, chưa mở lại, em cũng chạy vào thử rùi, được cái là đường thoáng lắm, nhưng bác đi qua phà mà phía bên Cần Giờ còn 1 chốt của quân đội ngồi trực, lâu lâu họ check thẻ xanh với giấy tờ tiêm chích thui, đầy đủ thì qua, họ hok hỏi gì thêm, với lại chạy chậm thui các bác, vẫn có đội csgt bắn tốc độ á, và bắt lấn len với xe máy. hehe

• Like
Reactions: luckytwice