Hạng B1
2/4/18
70
49
18
36
Xin chia sẻ đi du lịch Cần Giờ sau giãn cách, bình thường mới được chưa?
*Ảnh minh họa

Kính chào các bác OS, em là thành viên mới! Tuần tới đây em có kế hoạch đi Cần Giờ, em xin hỏi các bác OS là tình hình Cần Giờ có được đón khách du lịch chưa ạ? và có hàng quán hải sản nào mở bán chưa? nhờ các bác tư vấn ạ!

E xin chân thành cám ơn!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: atuanta and botmisu
Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Trên đường đi có bị kiểm tra thẻ xanh gì không hả các bác?

Hạng D
15/11/13
3.817
4.637
113
Mấy cái xe bánh mì dọc đường có kinh doanh lại chưa mấy bác.

Hạng D
22/1/19
3.994
6.532
113
Nếu chưa thật sự cần thì từ từ rồi đi mấy bác ơi. Miễn cưỡng mở cửa chẳng qua vì không muốn thiệt hại thêm về kinh tế (sợ vượt ngưỡng chịu đựng) thôi. Mấy nước xung quanh mình như Sing, Malai, Thái mở cửa được vài tuần xong đều phải đóng lại vì số ca nhiễm mới tăng nhanh. Con biến thể delta này không xem thường được đâu, đã có case chích đủ 2 mũi nhưng khi nhiễm vẫn trở nặng. Thiết nghĩ SG mà đóng cửa thêm 1 lần khoảng 1 tháng nữa thì chắc năm nay kinh tế đi xuống thiệt ...

Hạng F
3/10/15
9.696
11.920
113
Nếu chưa thật sự cần thì từ từ rồi đi mấy bác ơi. Miễn cưỡng mở cửa chẳng qua vì không muốn thiệt hại thêm về kinh tế (sợ vượt ngưỡng chịu đựng) thôi. Mấy nước xung quanh mình như Sing, Malai, Thái mở cửa được vài tuần xong đều phải đóng lại vì số ca nhiễm mới tăng nhanh. Con biến thể delta này không xem thường được đâu, đã có case chích đủ 2 mũi nhưng khi nhiễm vẫn trở nặng. Thiết nghĩ SG mà đóng cửa thêm 1 lần khoảng 1 tháng nữa thì chắc năm nay kinh tế đi xuống thiệt ...
Thái Malay không biết hết cấm chưa.
Đợt trước khi VN cấm hồi tháng 6 em thấy ở sân bay ùn ùn nhiều người đi xuất khẩu lao động sang Thái lắm.
P/S: mấy năm nay sao người đi sang Thái rồi sang Malay nhiều lắm bác. Không hiểu là lương bên đó cao hơn đây nhiều không mà đi dữ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuandta