Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
khách sạn chưa mở bác ơi, với chổ Hòn Ngọc Phương Nam cũng đang đóng cửa, chưa mở lại, em cũng chạy vào thử rùi, được cái là đường thoáng lắm, nhưng bác đi qua phà mà phía bên Cần Giờ còn 1 chốt của quân đội ngồi trực, lâu lâu họ check thẻ xanh với giấy tờ tiêm chích thui, đầy đủ thì qua, họ hok hỏi gì thêm, với lại chạy chậm thui các bác, vẫn có đội csgt bắn tốc độ á, và bắt lấn len với xe máy. hehe
vậy là sáng đi chiều về thôi, lên đó chỉ hít thở không khí biển tí rồi về, không có chỗ ăn uống gì hả bác. xe 4c đi đủ 4 người được không bác (cả 4ng tiêm đủ 2 mũi và có test âm thì cho qua, 1ng k đủ thì cho rớt lại hả bác). thanks bác

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
vậy là sáng đi chiều về thôi, lên đó chỉ hít thở không khí biển tí rồi về, không có chỗ ăn uống gì hả bác. xe 4c đi đủ 4 người được không bác (cả 4ng tiêm đủ 2 mũi và có test âm thì cho qua, 1ng k đủ thì cho rớt lại hả bác). thanks bác
đi 4 ngời thoải mái bác ơi, xe em đi 7 người, bác mua đồ ăn họ chế biết sẵn cho lẹ và tiện (tất nhiên đồ hải sản tươi sống ngon, nhưng nêm nếm thì tạm hà) rồi bác chạy ra cái đường dọc bãi 30/4 đường đó giờ trải đá mi, chạy cũng hok tới nổi nào, rùi kiếm chổ nào mát thì dựng bàn (cái đường đó dài tới hơn 5km tha hồ bác lựa chổ), hay trải bạt ngồi thôi bác, ăn uống thoải mái, nhưng nhớ dọn dẹp sạch sẽ và đổ rác đúng chổ. chẳng ai nói gì cả, cuối tuần dẫn em dẫn vợ con với ông bà đi cho xã stress, ở nhà 3 tháng muốn tưng tưng.hehe

Hạng B2
6/12/14
446
1.917
93
bác xin giấy của sở giao thông vận tải HCM chưa, họ sẽ cấp mã QR cho chuyến đi, tiêm 1 mũi, test covid âm tính trong vòng 72 giờ
Cần Giờ chứ Cần Thơ đâu mà cần giấy QR bác ơi.

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Vậy mà em chưa xuống Cần Giờ lần nào, chỉ nghe mấy chế kháo nhau ra đảo khỉ phải cẩn thận ko là bị mấy ẻm khỉ hack điện thoại như chơi :)

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Vậy mà em chưa xuống Cần Giờ lần nào, chỉ nghe mấy chế kháo nhau ra đảo khỉ phải cẩn thận ko là bị mấy ẻm khỉ hack điện thoại như chơi :)
chính xác đó bác, ra đảo khỉ chỉ ngắm, và cho khỉ ăn là chính thui, có nhiều người IQ hok biết cỡ nào, lấy điện thoại ra quay không biết là chi nữa, về cúng FB chăng ? khỉ thấy tưởng đồ ăn lại lấy cắp liền, lấy thì nó trẻo lên cây rồi làm rớt xuống nước ngập mặn toàn rể cây đướt thì không vào nước cũng bể màng hình, mà nguy hiểm nhất là cái ngón tay khỉ nó vào vào tay mình thì toàn vi khuẩn của nó truyền vào mình, rất nhiều người Việt chúng ta có những hành vi còn lạ lắm so với thế giới bên ngoài bác ơi. Em thấy hoài, nhưng cũng nói trong bụng "Thôi, mất điện thoại coi nhưng đóng NGU PHÍ vậy, tay không sao là tốt rồi"

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
đi 4 ngời thoải mái bác ơi, xe em đi 7 người, bác mua đồ ăn họ chế biết sẵn cho lẹ và tiện (tất nhiên đồ hải sản tươi sống ngon, nhưng nêm nếm thì tạm hà) rồi bác chạy ra cái đường dọc bãi 30/4 đường đó giờ trải đá mi, chạy cũng hok tới nổi nào, rùi kiếm chổ nào mát thì dựng bàn (cái đường đó dài tới hơn 5km tha hồ bác lựa chổ), hay trải bạt ngồi thôi bác, ăn uống thoải mái, nhưng nhớ dọn dẹp sạch sẽ và đổ rác đúng chổ. chẳng ai nói gì cả, cuối tuần dẫn em dẫn vợ con với ông bà đi cho xã stress, ở nhà 3 tháng muốn tưng tưng.hehe
bác có hình không ạ?
Cách đây 2, 3 năm em đi thì nhớ dọc bãi 30/4 hàng quán nhiều, xe máy chạy vô được chứ ô tô chặn ở ngoài.
Nếu có chỗ đậu, có bóng râm thì còn gì bằng, chở vợ con ra ngồi hóng gió biển tí, làm tí hải sản rồi về :D

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Đúng như bác Mitsubishi nói ở trên, mình mới đi hôm qua về nè. Mình đi không có chốt nào hỏi thăm gì cả, chỉ chú ý 1 số đoạn giảm tốc độ thôi. Mưa để ý mấy vũng nước trên đường, coi chừng ổ gà nhé, vì có 1 số đoạn bị bể, xấu.
Llúc đầu mình ghé đậu xe chỗ này ngồi chơi, sau mới biết đi vô đó đc và có chỗ nấu ngồi ăn thoải mái do bà chị kia mách và chạy xe vô đó nên mình phi qua chợ hải sản Hàng Dương mua đồ qua đây.
Xin chia sẻ đi du lịch Cần Giờ sau giãn cách, bình thường mới được chưa?
Đầu đường bị chặn như vậy nhưng bác quành bên trái phía sau cục chặn xe đó là đi được vô phía trong đó, ghé mấy cái quán dọc đường đó nhờ ngta nấu dùm cho bác (tính phí nấu và ghế ngồi, 10k/ghế). Mình đi 2ng, tiền nấu 80k, 2 chai 7up 30k, 2 ghế 20k, tc là 130k) nhưng có bàn ghế ngồi thoải mái (dạng ghế bố có thể ngã lưng nằm nghỉ ngơi đc)
Mình về tới phà bên phía Nhà Bè là khoảng 14h mà xe xếp hàng chờ lên phà đi Cần Giờ đông quá chừng luôn.
Góp thêm 1 số hình cho sinh động, hihi

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
hôm CN ngày nghỉ xe chờ lên phà chắc dài hàng mấy KM, bác nào dư giả time thì hãy đi k thì kẹt phà kinh khủng