Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
View attachment 2581546View attachment 2581545

View attachment 2581547

Bác phải chạy đường ở trên đuờng Duyên Hải rùi quẹo phải vào đường Phan Đức thì mới đi được, chứ đi vô bãi 30/04 thì hok cho xe ô tô đi qua đâu bác, cho bác đi qua sao người ta mầm ăn được, hehe.
Chạy trên đường Duyên Hải đến đụng Phan Đức vòng lại phải không Bác, chứ đi thẳng từ Chợ hải sản Hàng Dương ra bãi không được hả bác (em coi trên GG map) ! Tks Bác !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Mua hải sản ở chợ Hàng Dương hay chợ Cần Giờ thì có người chế biến vậy các Bác ?

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Chạy trên đường Duyên Hải đến đụng Phan Đức vòng lại phải không Bác, chứ đi thẳng từ Chợ hải sản Hàng Dương ra bãi không được hả bác (em coi trên GG map) ! Tks Bác !
đi thẳng ra đc nhưng đi xe máy hoặc đi bộ nha bác. nếu bác đi 4 bánh thì phải đi xe gầm cao như bán tải và xin bảo vệ kéo bari ra cho bác quẹo theo lối mòn hơi bị sình lầy tí là đc.

• Like
Reactions: Huu Viet Le
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
đi thẳng ra đc nhưng đi xe máy hoặc đi bộ nha bác. nếu bác đi 4 bánh thì phải đi xe gầm cao như bán tải và xin bảo vệ kéo bari ra cho bác quẹo theo lối mòn hơi bị sình lầy tí là đc.
cám ơn Bác

đi thẳng hok phải hok dc mà có cây barie, phải nhờ bảo vệ hay người ở đó mở, nhưng bình thường họ mở cho bác chạy vào mấy chổ đậu xe thui, chứ cũng hok vui lòng mở cho bác chạy ngang qua để đi dọc biển đâu, hehe.

• Like
Reactions: Huu Viet Le
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
E mới đi về hôm qua, báo cáo tình hình cho các Bác:
+ Đi ngày thường nên đường xá thông thoáng, chờ phà chiều đi 15", chiều về 10"
+ Đường vắng tanh, đặt CC 80km/h chạy một mạch, chỉ có mấy cái cầu xuống 60. Không 1 bóng áo vàng (lẫn xe du lịch)
+ Bãi tắm vẫn còn đóng cửa, vòng từ đường Duyên Hải xuống đầu đường Phan Đức có 1 cái barrie, vòng qua là đi vào trong. Lều quán đóng cửa hoàn toàn, em chọn 1 cái lều hàng trống ngồi ké ăn uống mà không thấy chủ luôn
+ Chợ hải sản Hàng Dương mở cửa, bán hải sản đem đi, giá cũng chấp nhận được. Một kinh nghiệm thương đau: chọn mua hải sản sống xong kêu chế biến thì ghẹ và ốc móng tay rất ngọn, tươi, còn mua dạng mâm để sẵn nhìn bắt mắt nhưng hàng không tươi, ăn dai nhách và dở
+ Giữa chỗ ngồi và bãi biển có hàng rào lưới B40, không thể ra bãi được (đi xe máy thì hình như có cách ra bãi cát), nhưng buổi trưa nước biển rút ra xa cả cây số nên các Bác đừng mong nhúng miếng nước biển nào nha !!!!!!!
+ 8h30 xuất phát từ Tân Bình, về lại tới nhà lúc 14h00 !!!!!! Vì không có cái gì để thư giãn hết, trời nóng hầm, không gió, không thấy sóng biển ra răng mô tê gì hết
+ Trong khu vực em ngồi có ...... 3 xe, 1 Tây thì tắm nắng, 1 xe thì ngồi nhậu, và ..... em ! Hết

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Chạy tiếp xuống đến quán Song Chi (google map có) quẹo phải ra biển, có chỗ ngồi ăn (order từ quán Song Chi ngay đó luôn) + ngắm biển. Mà mất gần 2g để ra đó ăn hải sản + phơi người cho bù mắc nó đớp te tua. Em cũng tò mò đi tuần trước và ko hẹn quay lại!

Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Tầm này, có hộ chiếu vắc xin và thêm cái giấy xét nghiệm thì chắc chắn là đi được rồi