Hạng F
3/10/15
9.863
12.153
113
Đường rừng đi có lo hỏng xe không nhỉ, hay vướng lầy này kia thì chết con xe tiền tỏi.

Hạng B2
5/2/07
110
122
43
MÌnh có kế hoạnh đi từ Bù Gia Mập về Buôn mê, hỏi chị gồ thì thấy chị ấy chỉ theo đường DT741 xuyên rừng quốc gia Bù Gia mập, theo đường tuần tra biên giới thì gần hơn ra QL14 về hướng Gia Nghĩa lên Buôn mê.

Cung đường này lạ quá thấy vắng, xem clip của phượt miền tây thấy nhiều đoạn còn đất đỏ. Khi6ng biết nay đã nhựa hết chưa, đường đi như thế nào, có an toàn không. Vì mình chạy trên xe chỉ mình với vk.

Bác nào có kinh nghiệm đường này chia sẻ với.

Xin phép tag bác @XaGan
Xin cảm ơn.

View attachment 2737653*Ảnh minh họa
Đi thì được nhưng từ nhà máy thủy điện Thác Mơ trở đi thì đường nhựa không phải thảm bê tông nhựa nóng, xe mà có treo khí nén thì nên đi còn xe thường thì bác đi QL14 cho lành

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Đi thoải mái nha bác, tôi mới đi hồi cuối T4 vừa qua. Đường xuyên rừng đã trải nhựa hết, hơi nhỏ nhưng đủ để 2 xe tránh nhau, khá vắng vẻ, không có sóng điện thoại và internet nên nếu đi theo đoàn thì nên chạy gần nhau để có thể hỗ trợ khi cần thiết. Nhớ mang theo giấy tờ tùy thân để khai báo khi bắt đầu vô trạm kiểm lâm.
Ko biết khai báo lý do đi qua có khó khăn gì ko bác?! Đợt mình tính đi cung đó nhưng nghe nói qua chốt kiểm tra của Biên phòng và Kiểm lâm nên đành đi QL14, sợ vào rồi bắt quay đầu mất tgian.

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Ko biết khai báo lý do đi qua có khó khăn gì ko bác?! Đợt mình tính đi cung đó nhưng nghe nói qua chốt kiểm tra của Biên phòng và Kiểm lâm nên đành đi QL14, sợ vào rồi bắt quay đầu mất tgian.
Họ chỉ yêu cầu 1 người (lái xe) đưa giấy tờ cá nhân (CCCD/CMT) để ghi lại thông tin thôi bác, và hỏi trên xe có mấy người đi cùng và đi tới đâu (Bình Phước hay Dak Nông) thôi. Họ ghi vào sổ xong rồi trả giấy kéo barie là mình đi thôi!

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Cái tật, cứ nghe chính quyền là teo...hehe...thanks bác!

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
E mới đi zìa chỉ đến bù gia mập quay lại thôi. Lâu lâu ko đi Sông bé , đi mà văng tứ tung trên xe , hạ viện nga cái bọn gtcc ( giao thông cù cưa) sông bé , đường to rộng ko mấy mống đi mà cứ cho 50,60km/h đi ức chế thiệt luôn.

• Like
Reactions: u 11
Hạng B2
20/2/11
141
96
28
E mới đi zìa chỉ đến bù gia mập quay lại thôi. Lâu lâu ko đi Sông bé , đi mà văng tứ tung trên xe , hạ viện nga cái bọn gtcc ( giao thông cù cưa) sông bé , đường to rộng ko mấy mống đi mà cứ cho 50,60km/h đi ức chế thiệt luôn.
...kiếm cái U uất đi 50-60 là chuẩn luôn bác, vừa hóng gió vừa phẻ....