Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
MÌnh có kế hoạnh đi từ Bù Gia Mập về Buôn mê, hỏi chị gồ thì thấy chị ấy chỉ theo đường DT741 xuyên rừng quốc gia Bù Gia mập, theo đường tuần tra biên giới thì gần hơn ra QL14 về hướng Gia Nghĩa lên Buôn mê.

Cung đường này lạ quá thấy vắng, xem clip của phượt miền tây thấy nhiều đoạn còn đất đỏ. Khi6ng biết nay đã nhựa hết chưa, đường đi như thế nào, có an toàn không. Vì mình chạy trên xe chỉ mình với vk.

Bác nào có kinh nghiệm đường này chia sẻ với.

Xin phép tag bác @XaGan
Xin cảm ơn.

Xin chia sẻ đoạn đường từ Bù Gia Mập đi Buôn mê xuyên rừng QG và DT741
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Mình cách đây 3 năm có đi lạc (theo chị Vietmap:D) xuyên rừng thì phải xin qua 2 chốt gác rừng BGM,đường nhiều đoạn đang làm gầm cao mới đi được, gầm thấp chắc đẩy bộ á:D,đi sát biên giới CPC luôn, trời thì nắng + đất đỏ= bụi mù trời, đi trong rừng mát và thú vị, giờ thì không biết sao.

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình cách đây 3 năm có đi lạc (theo chị Vietmap:D) xuyên rừng thì phải xin qua 2 chốt gác rừng BGM,đường nhiều đoạn đang làm gầm cao mới đi được, gầm thấp chắc đẩy bộ á:D,đi sát biên giới CPC luôn, trời thì nắng + đất đỏ= bụi mù trời, đi trong rừng mát và thú vị, giờ thì không biết sao.
Giờ đường tráng nhựa tốt rồi bác ơi, vô YOutube tìm clips nhiều người cũng mới đi bác coi tham khảo cho biết.

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
8/10/08
309
19
18
E cũng đang tính thử cung đường này xem sao, chứ QL14 đi thì đẹp mà run chân quá!

Tập Lái
23/12/13
35
305
53
Toàn bộ là đường nhựa, Đoạn qua rừng đường nhỏ, nhiều khúc cua, đường vắng, qua khỏi rừng bắt đầu DakNong đến ql14 đường rất đẹp.

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Đi thoải mái nha bác, tôi mới đi hồi cuối T4 vừa qua. Đường xuyên rừng đã trải nhựa hết, hơi nhỏ nhưng đủ để 2 xe tránh nhau, khá vắng vẻ, không có sóng điện thoại và internet nên nếu đi theo đoàn thì nên chạy gần nhau để có thể hỗ trợ khi cần thiết. Nhớ mang theo giấy tờ tùy thân để khai báo khi bắt đầu vô trạm kiểm lâm.