Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Cảm ơn bác đã chia sẽ nhiệt tình, nhưng mà văn viết lặp lại nhiều quá.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
nge bên Cam hay bắt xe vụ dán kính chống nắng màu đen phải ko bác

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
bác có đổi sang bằng quốc tế chưa? hay là vẫn sử dụng bằng plastic của VN cấp vậy?
em nghe nói là phải có bằng quốc tế mới hợp lệ khi lưu thông ở cambodia, không biết có chính xác không nữa

Tập Lái
10/7/19
1
1
3
21
Hồi tháng trc nhà con cũng đi Cam và cũng bị hành ngay tại sân nhà:( . Lúc đi qua CK Tịnh Biên rất yên ổn nhưng khi về thì qua CK Giang Thành(KG). Lúc đó đã hơn 4h chiều, xuất cảnh khỏi Cam r nhưng ko vào VN đc vì CK bảo là chỉ cho người qua nhưng ko cho xe qua vì xe nhà con có xin phép sở, đã đc lưu trên hệ thống máy tính j j đó nên ko giải quyết cho xe qua. Thế là nhà con phải đi nhập cảnh Cam lại và đi vòng tới CK Xà Xíu (lúc này đã là 5h30 chiều). Tưởng là đc đi về yên ổn, nào ngờ lại bị mấy ông HQ xin “tiền uống cà phê”, thế là mất tiền tiếp. Thậm chí cả người gác cổng cũng bài đặt xen hộ chiếu nhằm gây khó dễ lấy tiền. Tới khi nhìn ko gây khó dễ đc thì xin thẳng mặt như mấy ông HQ ở trên. Về nhà thôi mà cũng mất vài xị. Khá là bực mà phải cắn răng chịu đựng:((

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Có cần bằng lái quốc tế ko bác, hay của VN là dc

Hạng D
3/1/09
1.294
10.209
133
em đi xa mát về mộc bài,bị cam ko cho nhập cảnh vì nó nói:khẩu này ko cho xe phi thương mại qua,muốn qua khẩu này phải có giấy của dsq cam.đưa tiền cũng ko nhận(em đi gia đình có baby)sau đó nó nói,tao lơ cho mày qua khẩu,nhưng vn có cho mày hay ko thì tao ko biết.may quá,qua khẩu vn nó cho em vô trong vòng 30 giây.
em củng đi Kam t12/2018 vô cửa khẩu xamat, Bên Kam dứt khoát kg đóng dấu nhập vô sổ liên vận và chả có giấy mẹ gì hết, chơi luôn , khi về qua cửa khẩu hà tiên củng chả bị làm khó gì, hên

Hạng D
3/1/09
1.294
10.209
133
thằng HQC bắt e đóng 50k/ cuốn passpo , xe 200k y như bác ,e cũng đóng , sau khi đóng mới biết mấy cái tiền này giống như tiền bôi trơn qua cho lẹ vậy thôi chả có tác dụng đi đường ,NÊN HQC ko đóng mộc vào cuốn liên vận vn mình đâu, tờ liên vận VN là để xin cho xe xuất khỏi VN hợp lệ , rồi qua bên HQC hỏi chỗ làm cho xe , cũng y như tờ giấy liên vận của mình: xe VN được phép nhập vào Cam hợp lệ, đóng 15$ , khi về HQC sẽ thu lại tờ giấy này , vậy là bác đi đường gặp công an chỉ cần trình tờ giấy này ,ok ko tốn đồng nào . Lúc e làm tờ giấy đi đường bên Cam cho xe , HQC kêu e đóng 15$ , e bất ngờ rồi nói : tao đóng cho xe rồi 200k , HQC ngoài kia thâu, thằng HQC này lịch sự lắm và hiền nữa nó mới giải thích vs e : tiền đó ko phải , ko cần đóng , cái này mới cần thật sự , khi đi đường cong an kêu vo thì đưa ra là hợp lệ đúng luật 9 ngạch nhé ^^ , bao đi . nó còn giải thích sổ liên vận HQC ko đóng mộc vô bận về nó cũng ko đóng mộc chỉ thâu lại tờ giấy thông hành của nó:rolleyes:
Ngộ hén, chú hq Kam ở xa mát kg thu của em 200k, mà củng chả có biểu làm giấy gì hết, cứ kêu đi đi, mấy chú biên phòng Kam thì cứ 50k/người

Hạng D
3/1/09
1.294
10.209
133
Hồi tháng trc nhà con cũng đi Cam và cũng bị hành ngay tại sân nhà:( . Lúc đi qua CK Tịnh Biên rất yên ổn nhưng khi về thì qua CK Giang Thành(KG). Lúc đó đã hơn 4h chiều, xuất cảnh khỏi Cam r nhưng ko vào VN đc vì CK bảo là chỉ cho người qua nhưng ko cho xe qua vì xe nhà con có xin phép sở, đã đc lưu trên hệ thống máy tính j j đó nên ko giải quyết cho xe qua. Thế là nhà con phải đi nhập cảnh Cam lại và đi vòng tới CK Xà Xíu (lúc này đã là 5h30 chiều). Tưởng là đc đi về yên ổn, nào ngờ lại bị mấy ông HQ xin “tiền uống cà phê”, thế là mất tiền tiếp. Thậm chí cả người gác cổng cũng bài đặt xen hộ chiếu nhằm gây khó dễ lấy tiền. Tới khi nhìn ko gây khó dễ đc thì xin thẳng mặt như mấy ông HQ ở trên. Về nhà thôi mà cũng mất vài xị. Khá là bực mà phải cắn răng chịu đựng:((
6h chiều là cửa khẩu này đóng, đợt em về tới đây là 6h kém 10, bên Kam củng thu 50k/người và đóng dấu xuất cảnh, mí anh Việt thì than hết giờ và xin cafe 100k/người , kg có khó dề gì hết, nhiệt tình lắm, củng chả có khám xe gì hết

Hạng D
3/1/09
1.294
10.209
133
nge bên Cam hay bắt xe vụ dán kính chống nắng màu đen phải ko bác
police Kam dể ẹt , tụi em chạy 1200km trên đất Kam gặp police rất ít, mà có gặp củng chả thấy nói gì , bên Kam kg có bắn tốc độ, chạy nhiêu thì chạy