Hạng D
16/3/09
3.297
52.129
113
www.tet.com
1 chủ đề thiết thực cho anh em CNL chúngvta trong thời buổi covid cần tiết kiệm chi tiêu các bác nhỉ!?
Vãi anh . Tiết kiệm chính bản thân mình thôi . Anh gian dối như vầy mà xài cho cố dzô thì mấy chỗ khác ko có nước dùng

• Like
Reactions: tt0000
Hạng B2
20/8/18
196
432
63
Người trong hộ khẩu + người có sổ KT3 của địa chỉ trùng với hộ khẩu đó mới được cấp định mức nhé bác. Còn thành phần chỉ đăng ký tạm trú, có xác nhận của CSKV không thôi thì bên cty cấp nước nó cũng gạt mẹ ra luôn. Em bị rồi nè. Mấy đứa em ở quê lên ở nhờ, mà ko đăng ký KT3, em đem danh sách có CSKV xác nhận luôn, bên cấp nước cũng éo chịu.

em tính đăng ký tạm trú để có định mức mà anh nói vậy nghe nản quá. Hàng xóm em nói làm được, hay là tuỳ khu vực?

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng D
29/12/14
1.776
7.949
113
Cho em hỏi, thủ tục đăng ký này như thế nào ạ. Mình mang sổ hộ khẩu ra công ty cấp nước hả anh

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
Xin chia sẻ tình hình đăng ký định mức nước?

Có hotline mấy anh alo ghi âm lại làm đúng theo đấy là đăng ký định mức được thôi.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.161
113
HCM city
Anh chủ thớt @Macheda thường mở thớt muốn anh em chia sẻ. Nhiều lần mình và nhiều anh em cũng chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Nhưng ảnh đọc xong và lơ luôn.
Nên bậy giờ kệ ảnh. Mình chả muốn chia sẻ với 1 người như ảnh. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Em nghe nói nhà đông người có giảm tiền nước, là định mức nước gì đó.

Các bác chia sẻ nhé. Có được giảm nhiều ko câc. Bác?
Cho em hỏi, thủ tục đăng ký này như thế nào ạ. Mình mang sổ hộ khẩu ra công ty cấp nước hả anh

Mang ra cty cấp nước: sổ hk+ hd tháng gần nhất —> Bấm số chờ gọi tên, em gái xử lý in ra cái biên nhận cái rẹt, chưa đến 15 phút là xong. Lưu ý: ai đi làm cũng được miễn là có tên trên hộ khẩu ko cần chủ hộ hay chủ hợp đông gì hết.

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Tập Lái
23/9/20
15
527
27
Anh chủ thớt @Macheda thường mở thớt muốn anh em chia sẻ. Nhiều lần mình cũng chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Nhưng ảnh đọc xong và lơ luôn.
Nên bậy giờ kệ ảnh. Mình chả muốn chia sẻ với 1 người như ảnh. :)

Xanh tôm sít lộn trên đầu đó anh ơi.

Next hắn đi, trả lòi tốn tham.

• Love
Reactions: Liembk
Hạng D
29/12/14
1.776
7.949
113
Mang ra cty cấp nước: sổ hk+ hd tháng gần nhất —> Bấm số chờ gọi tên, em gái xử lý in ra cái biên nhận cái rẹt, chưa đến 15 phút là xong. Lưu ý: ai đi làm cũng được miễn là có tên trên hộ khẩu ko cần chủ hộ hay chủ hợp đông gì hết.
Thanks anh.

Hạng B1
16/1/13
69
354
53
1- Địa chỉ nhà và sổ hộ khẩu trùng nhau : photo hộ khẩu + cmnd + hóa đơn tháng gần nhất lên cty cấp nước điền vào cái đơn, 10' xong
2- Nhà tạm trú : ra phường làm sổ đăng ký tạm trú, trích xuất người từ hộ khẩu nào thì photo hộ khẩu đó. Mang lên cty, cũng 10' là xong. Chờ vài ngày nhân viên đi xác minh rồi alo báo kq. Định mức này chỉ có giá trị theo thời hạn sổ tạm trú, hết hạn nếu không làm lại thì họ xóa định mức.