Hạng D
29/11/06
3.955
10.114
113
em tính đăng ký tạm trú để có định mức mà anh nói vậy nghe nản quá. Hàng xóm em nói làm được, hay là tuỳ khu vực?
Bác cứ thử xem, biết đâu may mắn hơn em! Cũng ko mất nhiều thời gian đâu.

Tập Lái
25/7/09
9
509
78
LA
Anh chủ thớt @Macheda thường mở thớt muốn anh em chia sẻ. Nhiều lần mình và nhiều anh em cũng chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Nhưng ảnh đọc xong và lơ luôn.
Nên bậy giờ kệ ảnh. Mình chả muốn chia sẻ với 1 người như ảnh. :)
Ảnh nhận hàng và tới lúc trả tiền còn lơ luôn kìa. Lơ chym sẻ là chuyện nhỏ.
---Vuyến---

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
1- Địa chỉ nhà và sổ hộ khẩu trùng nhau : photo hộ khẩu + cmnd + hóa đơn tháng gần nhất lên cty cấp nước điền vào cái đơn, 10' xong
2- Nhà tạm trú : ra phường làm sổ đăng ký tạm trú, trích xuất người từ hộ khẩu nào thì photo hộ khẩu đó. Mang lên cty, cũng 10' là xong. Chờ vài ngày nhân viên đi xác minh rồi alo báo kq. Định mức này chỉ có giá trị theo thời hạn sổ tạm trú, hết hạn nếu không làm lại thì họ xóa định mức.
Anh có lộn qua đăng ký định mức điện ko vậy?

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Anh chủ thớt @Macheda thường mở thớt muốn anh em chia sẻ. Nhiều lần mình và nhiều anh em cũng chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Nhưng ảnh đọc xong và lơ luôn.

kaka,

Hạng B2
6/8/09
497
2.382
93
chắc bác nhầm rùi !. em có re pot lại sau khi thực hiện mà bác !

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
DInh muc la 4m3/ nguoi/ thang gia 6k/m3 ( theo danh sach nhan khau HK hoac tam tru)
Gia binh thuong thi 12k/m3

được tính ở khung giá tiền thấp nhất!
vd1: bác có cái nhà, ko đăng ký HK, cty nước mặc nhiên cho bác 4m3 đầu tiên giá thấp nhất, m3 thứ 5 là áp giá cao nhất!
vd2: nhà anh có đăng ký 3 ng thì được 4m3 x 3 ng = 12m3 ; 12m3 đầu tiên này áp giá thấp nhất, những m3 kế tiếp sẽ tính giá cao hơn!

Mình cũng vậy. Chắc sang năm đi làm tạm trú, tháng nào cũng 300K tiền nước...

E lạy anh! Anh ngu cũng vừa thôi!

40m3, thành tiền 500k. Đúng giá rồi.

Mỗi người đăng ký được 4m3 với giá 6000/m3. Nếu không đăng ký thì 1m3 là 12000/m2.

Bao nhiêu người trong sổ hộ khẩu thì nhân lên mỗi người 4 khối/tháng giá ưu đãi 6kxx tháng, qua mức đó thì ×2 . Nếu có bán nước hay cafe thì số vượt nhân 3

- Nhà xài nước nhiều dzu, nhà e tháng dùng hết 7-8m3 à, chỉ có điện là 1.5t/ tháng

Người trong hộ khẩu + người có sổ KT3 của địa chỉ trùng với hộ khẩu đó mới được cấp định mức nhé bác. Còn thành phần chỉ đăng ký tạm trú, có xác nhận của CSKV không thôi thì bên cty cấp nước nó cũng gạt mẹ ra luôn. Em bị rồi nè. Mấy đứa em ở quê lên ở nhờ, mà ko đăng ký KT3, em đem danh sách có CSKV xác nhận luôn, bên cấp nước cũng éo chịu.

em tính đăng ký tạm trú để có định mức mà anh nói vậy nghe nản quá. Hàng xóm em nói làm được, hay là tuỳ khu vực?

View attachment 2332385
Có hotline mấy anh alo ghi âm lại làm đúng theo đấy là đăng ký định mức được thôi.

Mang ra cty cấp nước: sổ hk+ hd tháng gần nhất —> Bấm số chờ gọi tên, em gái xử lý in ra cái biên nhận cái rẹt, chưa đến 15 phút là xong. Lưu ý: ai đi làm cũng được miễn là có tên trên hộ khẩu ko cần chủ hộ hay chủ hợp đông gì hết.

1- Địa chỉ nhà và sổ hộ khẩu trùng nhau : photo hộ khẩu + cmnd + hóa đơn tháng gần nhất lên cty cấp nước điền vào cái đơn, 10' xong
2- Nhà tạm trú : ra phường làm sổ đăng ký tạm trú, trích xuất người từ hộ khẩu nào thì photo hộ khẩu đó. Mang lên cty, cũng 10' là xong. Chờ vài ngày nhân viên đi xác minh rồi alo báo kq. Định mức này chỉ có giá trị theo thời hạn sổ tạm trú, hết hạn nếu không làm lại thì họ xóa định mức.
2022 đăng ký xong được free 6 tháng tiền nước