Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Lã Bố nói:
Theo catalog của hãng thì không có ESP, hệ thống an toàn trên catalog chỉ bao gồm: Hệ thống phanh đĩa trước sau; Hệ thống chống trộm, Hệ thống ABS, Cảm biến lùi, 2 Túi khí. Nếu bác meocon là sale mà còn không nắm rõ đặc tính của xe, tính ra sale GM hơi tệ nhỉ. Hồi trước lúc mình mua cap 09, gặp 1 em sale ngay SVH, hỏi tay lái trợ lực dầu hay trợ lực điện, em nói trợ lực dầu, vì thấy có hộp dầu :D

Nhân tiện nói về nghề nghiệp thì em xin nói luôn nghề em là kỹ sư động cơ máy bay dân sự gắn trên B777, A330 và A320/321 chứ không phải là sale GM, lĩnh vực động cơ phản lực em làm trên 10 năm rồi. Nếu em mà là sale GM thì mấy cái còm vớ vẩn em chém cho tơi tả để vài người thích phát biểu linh tinh chừa luôn.

Chính vì đặc tính công việc liên quan nhiều đến máy móc và động cơ nên những comment của em mang tính chất kỹ thuật chứ không phải là những cái còm đại loại là nghe người ta nói rồi nói lại như là đúng rồi. Trước khi tư vấn cho người khác nên tự mình tìm hiểu để đóng góp ý kiến có ích một tý cho người hỏi.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.143
113
Mình cũng giống bác, là fan của GM, nhưng luôn trung thực đánh giá khách quan về sản phẩm của GM! Không hễ cứ đi xe của GM là phải tăng bốc sản phẩm của GM đâu! Bác sửa 777 mà cái xe mình đi có ESP hay không cũng không rõ thì kể cũng lạ :D
meocon07 nói:
Lã Bố nói:
Theo catalog của hãng thì không có ESP, hệ thống an toàn trên catalog chỉ bao gồm: Hệ thống phanh đĩa trước sau; Hệ thống chống trộm, Hệ thống ABS, Cảm biến lùi, 2 Túi khí. Nếu bác meocon là sale mà còn không nắm rõ đặc tính của xe, tính ra sale GM hơi tệ nhỉ. Hồi trước lúc mình mua cap 09, gặp 1 em sale ngay SVH, hỏi tay lái trợ lực dầu hay trợ lực điện, em nói trợ lực dầu, vì thấy có hộp dầu :D

Nhân tiện nói về nghề nghiệp thì em xin nói luôn nghề em là kỹ sư động cơ máy bay dân sự gắn trên B777, A330 và A320/321 chứ không phải là sale GM, lĩnh vực động cơ phản lực em làm trên 10 năm rồi. Nếu em mà là sale GM thì mấy cái còm vớ vẩn em chém cho tơi tả để vài người thích phát biểu linh tinh chừa luôn.

Chính vì đặc tính công việc liên quan nhiều đến máy móc và động cơ nên những comment của em mang tính chất kỹ thuật chứ không phải là những cái còm đại loại là nghe người ta nói rồi nói lại như là đúng rồi. Trước khi tư vấn cho người khác nên tự mình tìm hiểu để đóng góp ý kiến có ích một tý cho người hỏi.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Lã Bố nói:
Mình cũng giống bác, là fan của GM, nhưng luôn trung thực đánh giá khách quan về sản phẩm của GM! Không hễ cứ đi xe của GM là phải tăng bốc sản phẩm của GM đâu! Bác sửa 777 mà cái xe mình đi có ESP hay không cũng không rõ thì kể cũng lạ :D

Bác đọc kỹ lại từ đầu xem em còm như thế nào, có chỗ nào nói là em đang sở hữu vào đi chiếc này hay không. Chiếc này chỉ test 1 lần cách đây 1 năm. Còn ESP là thông tin ở web link chính thức đây, đó là lý do em nói để hôm nay đi test xe rồi confirm.

http://www.chevrolet.com.vn/cars/orlando/t%C3%ADnh-n%C4%83ng-&-th%C3%B4ng-s%E1%BB%91/t%C3%ADnh-n%C4%83ng-&-th%C3%B4ng-s%E1%BB%91.html

Những còm của em không có tính tâng bốc xe mình đang đi, bác thử kiếm vài chiếc khác nhau đi để mà tự cảm nhận rồi hãy phát biểu.

P/S: đã lái qua Altis 2.0, innova (MT/AT), C200, C300, E300, GLK, Livina, Cruze LTZ, Lac CDX1.6, Lac CDX1.8 (đang sở hữu), CAP2013/2014, Orlando 2012, Gentra SX(MT), Gentra X1.2, Gentra X1.6, Spark AT, Forte SLi, Cerato, Morning, Mit Gala (2003), Mazdaz 3, BMW series5 (2005), Getz 1.4AT. Như vậy đã đủ để cảm nhận so sánh chưa bác???? Nick level D và còm như thế này thì chán thiệt, sorry vì nói thẳng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.965
56.143
113
Bác nói bác đang cùng lúc sở hữu bấy nhiêu đây xe?! Thế chỗ đâu bác đậu nhỉ? Giọng điệu của 1 sale cấp thấp, sry nhưng mình sẽ ko trao đổi kinh nghiệm với bác nữa.
meocon07 nói:
P/S: đã lái đi qua Altis 2.0, innova (MT/AT), C200, C300, E300, GLK, Livina, Cruze LTZ, Lac CDX1.6, Lac CDX1.8 (đang sở hữu), CAP2013/2014, Orlando 2012, Gentra SX(MT), Gentra X1.2, Gentra X1.6, Spark AT, Forte SLi, Cerato, Morning, Mit Gala (2003), Mazdaz 3, BMW series5 (2005), Getz 1.4AT. Như vậy đã đủ để cảm nhận so sánh chưa bác???? Nick level D và còm như thế này thì chán thiệt, sorry vì nói thẳng.

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Em thì chưa cầm lái LTZ nhưng LT thì có rất nhiều giờ bay với em nó rồi , đường gần đường xa, đường gồ gề gì cũng cầm lái rồi, cá nhân em thích nó hơn In, đep hơn rất nhiều ( duy nhất chỉ có cái mông không được phổng phao như gái cave, thê nhưng tuy thấp mà ngồi vẫn thoải mái). Cái vụ Electronic Stability Program thì LT đã có rồi không lẽ LTZ không có? ( em chẳng xài nó bao giờ ). Xe chạy êm, tay lái cảm nhận thật, đầm và vào cua an tâm. Cá nhân em thì cảm nhận bản LT khá bốc đấy chứ, lên 80-100 lúc nào không hay , còn qua mặt thì cũng rất là ổn. Chỉ duy nhất 2 điểm em thấy không vui : 1 là cách nhiệt trần kém hay sao ấy , em cú thấy nóng hầm hầm trên cái đầu, điểm thứ 2 đó là nội thất khoang lái giống Cruze quá ( chắc đến 99% ấy chứ nhỉ ). Nếu hợp tuổi thì lấy màu trắng nhìn đẹp hơn

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Lã Bố nói:
Bác nói bác đang cùng lúc sở hữu bấy nhiêu đây xe?! Thế chỗ đâu bác đậu nhỉ? Giọng điệu của 1 sale cấp thấp, sry nhưng mình sẽ ko trao đổi kinh nghiệm với bác nữa.
meocon07 nói:
P/S: đã lái đi qua
Bác mèo nói là đã lái qua, chứ nói sở hữu từng đó cái xe bao giờ?
Bác đọc không kĩ còn bắt bẻ người ta.
ESP thì có bác bên trên confirm là có. Trên trang chủ cũng nói có mà bác !?

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Lã Bố nói:
Bác nói bác đang cùng lúc sở hữu bấy nhiêu đây xe?! Thế chỗ đâu bác đậu nhỉ? Giọng điệu của 1 sale cấp thấp, [font="arial,helvetica,sans-serif"]sry nhưng mình sẽ ko trao đổi kinh nghiệm với bác nữa.[/font]

Cái nút "off " ở góc phải bên dưới là gì vậy bác, vừa chụp sáng nay ở Chevy SG. Có vẻ bác thích tỏ ra nguy hiểm nhỉ và khả năng đọc hiểu của bác cũng hơi có vấn đề nữa. Còn dòng bôi đậm thì thanks for doing that.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bacbuoncuoi nói:
Em thì chưa cầm lái LTZ nhưng LT thì có rất nhiều giờ bay với em nó rồi , đường gần đường xa, đường gồ gề gì cũng cầm lái rồi, cá nhân em thích nó hơn In, đep hơn rất nhiều ( duy nhất chỉ có cái mông không được phổng phao như gái cave, thê nhưng tuy thấp mà ngồi vẫn thoải mái). Cái vụ Electronic Stability Program thì LT đã có rồi không lẽ LTZ không có? ( em chẳng xài nó bao giờ ). Xe chạy êm, tay lái cảm nhận thật, đầm và vào cua an tâm. Cá nhân em thì cảm nhận bản LT khá bốc đấy chứ, lên 80-100 lúc nào không hay , còn qua mặt thì cũng rất là ổn. Chỉ duy nhất 2 điểm em thấy không vui : 1 là cách nhiệt trần kém hay sao ấy , em cú thấy nóng hầm hầm trên cái đầu, điểm thứ 2 đó là nội thất khoang lái giống Cruze quá ( chắc đến 99% ấy chứ nhỉ ). Nếu hợp tuổi thì lấy màu trắng nhìn đẹp hơn

Cái nhược điểm bị nóng trên trần xe mà bác nói hồi trước em cũng bị khi đi Gentra X. Cách làm là bác thử hướng cái họng gió giữa xe cho nó thổi lên nóc thì sẽ giảm được cảm giác nóng trên trần xe (hình như lac cdx của em không gạt lên được thì phải). Nếu tháo ra để dán tấm cách nhiệt trên nóc thì cũng được nhưng nếu thợ làm không khéo thì sẽ làm dơ và có thể bị kêu rè rè nếu gấy mấy cái lẫy gài. Hình như dán film cách nhiệt kính lái cũng giảm một phần tình trạng này.

Sáng nay ghé qua Chevy SG để sửa cái thắng tay CDX và định test chiếc orlando này nhưng tiếc là nguyên dàn xe test bị đem lên Lâm Đồng để test hết rồi. Đang kết chiếc ltz quá mà chưa có đủ $$$.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Ốc cảm giác lái ngon đầm, xe GM hay cắt bớt cách âm trần, hồi Spark mình cũng phải lột trần dán tấm bảo ôn. Ỉn nói chung hình như thiết kế dùng cho dịch vụ rất phù hợp, xe nhà thì ko bao h mình nghĩ đến.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.143
113
@Các bác thật sự quan tâm đến Orlando: Nếu Orlando 13 thật sự có ESP thì catalog của hãng đã ghi rõ ra rồi! Đọc lui đọc tới trên catalog mới nhất của hãng không thấy nói về vụ ESP này! Ngàoi ra phải cẩn thận củi lửa cái vụ có nút, nhưng không có chức năng sử dụng! Cái này thì gần nhất là Captiva LTZ 2012, hộp số tự động có dấu +/-, nhưng không sử dụng được, nhiều bác khi mua xe không xem xét kỹ, ôm hận đến bây giờ! Mà thằng GM Việt Nam cũng im re luôn, mặc kệ sự an toàn của khách hàng!
Các bác xem catalog Orlando nhé, muc an toàn! Muốn rõ hơn các bác vào trang GM Vietnam download file dang pdf

" />
<a href=
" />