Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Sonata 2015 cách âm và giảm xóc tốt hơn mấy con cùng hạng, k tin lái thử đi rồi phán

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Em ghét mấy con ngồi lọt thỏm người xuống như Sedan. Đi đường xa mệt, lái mệt, quan sát mệt, gặp đường xấu mệt, xóc càng mệt, đứng dậy cũng thấy mệt.
Nó an toàn hơn SUV khi bẻ cua tốc độ cao, nhưng khi va chạm lại kém an toàn hơn do thấp hƠn.
Có thể ở nhà bác có Suv rồi nên quan tâm đến sedan, e là e chả quan tâm đến sedan tý nào :D

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình ý kiến và tư vấn. Vô cùng hữu ích với em. Chiều nay e đã đi coi tận mắt Sonata, nếu cách âm đúng như những gì bác crazy_fan_car nói thì e hoàn toàn hài lòng với Sonata. Vấn đề duy nhất e lăn tăn là nó có chui vừa vô cái hẻm nhà em ko? . :(
Sonata cách âm tốt hơn Madza 6 hả bác?

• Like
Reactions: Thiết
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Sao mấy anh ko ai bàn đến Camry của anh Toyota , cũng thuộc nhánh D mà ... Hay là ko dám đụng đến Thần Linh :D

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Tháng 12 này mình cũng lấy chiếc Optima. Vì:
- Các lựa chọn thay thế như:
1. Optima 2016 (được biết sẽ đưa về triển lãm ở Sài Gòn ngày 29/10/2015, tuy nhiên sang Quý 2/2016 mới chính thức phân phối, thế nhưng nó sẽ được Trường Hải lắp ráp để tiếp tục giảm giá bán, một điểm trừ so với bản nhập khẩu Hàn Quốc nguyên chiếc) -> Loại (dáng mới có rộng dài hơn, tuy nhiên đẹp thì cũng ko hơn là mấy, Option cũng ko hơn);

2. Mazda 6 (Facelift) chắc chắn không về trong năm nay và cũng ko được giới thiệu tại triển lãm năm nay, theo thông tin chính xác chỉ có CX5 (Facelift) được Trường Hải giới thiệu trong triển lãm lần này... -> Loại !

3. Sonata: cũng đã có phiên bản 2016, về cá nhân mình ko thích đèn mắt cú phía sau của Sonata lăm, vì khi nhìn vào góc nghiêng phía sau làm cho chiếc xe bị méo mó tạo cảm giác rất khó chịu và xấu ! -> Loại

- KIA thuộc sở hữu của tập đoàn Hyundai Motor, thế nhưng 1 số bác lại đang rất hiểu sai vấn đề là KIA ko được ưu tiên bằng Hyundai, OH... tại sao lại nghĩ như vậy, lại là 1 cách truyền miệng - tai sai lệch ? Bằng phân nhau hết và KIA đang cạnh tranh với Huyndai khốc liệt là đằng khác ! Cũng giống như Volkswagen hiện đang sở hữu trong tay tận 10 nhãn hiệu lớn, bao gồm Volkswagen, Audi, Bentley, Lamborghini, Bugatti, Seat, Skoda, Scania AB, MAN SE và Ducati... Và đương nhiên là chúng nó cũng đang cạnh tranh lẫn nhau, hãy nhớ tư bản mạnh thì sống, yếu thì chết !!! Ko có chuyện nhân nhưỡng cho bất cứ Công ty con nào !

- Về độ an toàn: rõ ràng Optima xếp nhất trong 3 xe (Mazda 6, Sonata). Đây ko phải là do cá nhân mình đánh giá mà là do J.D.Power, hãng cung cấp thông tin thị trường toàn cầu nghiên cứu và đánh giá (http://autodaily.vn/2015/06/3-li-do-nguoi-viet-nen-mua-mot-chiec-xe-han/), theo thông tin này thì Kia xếp số 2 sau Porsche, Hyundai chỉ ở vị trí thứ 4. Năm 2009 Optima cũng từng được đánh giá là xe an toàn nhất so với các dòng xe Châu Âu - Mỹ - Nhật

- Về thẩm mỹ: thì tùy cảm nhận của từng người, cái này ta ko bàn !

- Đồ chơi cho Optima thì nhiều vô kể... (ví dụ 1 ảnh gửi kèm)

Chính những lý do đó nên mình đã quyết định lấy Optima !
Bác nói gần đúng , chỉ sai là e đã thấy mazda6 mới rồi nhá, bữa e gặp ở Âu Cơ, 2 pô sau giống mer e amg, nội thất thì mêli , nói chung là đẹp lắm

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác nói gần đúng , chỉ sai là e đã thấy mazda6 mới rồi nhá, bữa e gặp ở Âu Cơ, 2 pô sau giống mer e amg, nội thất thì mêli , nói chung là đẹp lắm
mazda 6 của 2016 về Sài Gòn rồi hả bác ?

em lái K3 1 năm bắt đầu chán về " độ xóc " và " độ ồn " rồi

đi xa đường quốc lộ 1 đường xấu K3 em đánh giá là ồn ( mặc dù đã thay vỏ Michellins Primary ST3 rồi )
=> phải cách âm làm sao mà xe chạy tầm 70-80 km/h mà cả nhà ngồi trong xe nói chuyện với nhau rôm rả không phải lớn tiếng thì mới vui được

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
24/10/15
166
191
43
52
M6, xôi nát, ọp tí mà; bác loại hết vì nó ko đạt tiêu chí của bác. Quanh co tìm kím nhin cứu, cuối cùng lựa chọn Vios.