Tags
2019
Tập Lái
20/7/19
2
0
1
28
Chào các bác!
Em là người chỉ vừa mới có bằng lại, chưa mua con ô tô nào. Nhà em đang nhắm mua con Ecosport 1.5 titanium đời 2019 nhưng tìm trên mạng chỉ thấy đánh giá về đời 2018 là chủ yếu. Xe người ngoài nhìn vào mà đánh giá thì 9 người 10 ý lắm. Người sử dụng chúng mới biết giá trị thực sự. Nên bác nào đang sử dụng con này cho em xin đánh giá càng chi tiết càng tốt ạ :))
- Lượng xăng tiêu thu có tốn không?
- Máy 1.5 cho gia đình 5 người lớn có đủ khỏe không?
- Tiện nghi trang thiết bị?
- Ưu khuyết điểm mà các cụ nhìn nhận ra trong quá trình sử dụng?
...
Cảm ơn các bác nhiều! ^:)^

Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
Bác làm câu chốt không 1 lời giải thích làm em hoang mang quá bác ơi :(
Eco kiểu dáng nhà quê quá. Động cơ nhỏ đã đành mà toàn loại 3 xy lanh (máy 3 xy lanh sẽ bị rung nhiều hơn vì xy lanh lên xuống ko đều). Và còn nhiều thứ lặt vặt nữa. Trước e nghe xe eco bị dột chỗ máng xối nữa

Tập Lái
20/7/16
35
15
8
37
Eco kiểu dáng nhà quê quá. Động cơ nhỏ đã đành mà toàn loại 3 xy lanh (máy 3 xy lanh sẽ bị rung nhiều hơn vì xy lanh lên xuống ko đều). Và còn nhiều thứ lặt vặt nữa. Trước e nghe xe eco bị dột chỗ máng xối nữa
Vậy sao nhà sản xuất không nghiên cứu hả bác

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Mình nghĩ đánh giá chuẩn xác nhất, là bác nên tới đại lý để lái thử xe, nếu bạn ở khu vực TpHCM thì phone mình 0969 0000 11, hỗ trợ tận nhà cho bạn

Hạng B1
24/11/18
89
92
18
53
Gửi bác cây cối: Tôi mua Ecosport thế hệ mới này họ gọi là đời 2018 vì năm họ chuyển đổi sang mẫu mới này là 2018. Còn bác muốn tìm xe sản xuất 2019 thì có, chứ mẫu mới 2019 thì không có đâu bác nhé.

Bác mới mua xe thì nên có một số tiêu chí để mình dễ chọn: ví dụ mình ở chỗ chật, và hay đi lại trong phố, chỗ ngập nước, lại mới lái nên cũng không muốn xe quá đắt, xe nhỏ, gầm cao thì có lẽ là Ecosport sẽ phù hợp khoảng trên 70% các tiêu chí đó. Tôi gia đình 4 người ngồi thoải mái, còn 5 người thì tôi chưa thử nhưng tôi nghĩ đi đoạn đường ngắn trên dưới 1g đồng hồ thì cũng OK. Xe này do đã để bánh dự phòng bên ngoài nên cốp khá rộng, để được rất nhiều đồ so với kích thước xe nhỏ.

Đánh giá về xe thì bác chịu khó tìm các bài cũ đọc. Riêng tôi thì thấy nó đi chắc chắn, êm (cả về độ giảm sóc và độ ồn). Nội thất đã đỡ cẩu thả hơn đời trước, nếu không nói là nhìn khá được mắt. Tôi thích kết nối auto androi để tôi dùng các chức năng của Phone khi lái xe. Tôi có đem xe đi lắp thêm cruise control, và cảm biến áp xuất lốp nên giờ thấy là tạm ổn. Nếu mai mốt có gương ngoài gập điện nữa là OK. Ghế ngồi không được thoải mái lắm vì hơi cứng và hơi phẳng, không ôm lưng. Điều hòa KK thì mạnh và lạnh rất nhanh. Đặc biệt có nút max điều hòa chỉ cần nhấn cho đến khi thấy mát lại nhấn lần nữa quay về chế độ ban đầu.

Động cơ 1.5 chạy khá bốc, hộp số 6 cấp chuyển cũng mượt mà. Tôi đi thấy rất được. Chỉ có điều đổi lại thì nó không tiết kiệm xăng lắm. Tôi chạy giờ gần 10 ngàn km lượng xăng trung bình báo 9.7L. Tôi chạy chủ yếu đường vành đai thành phố loanh quanh khoảng 30-60km/h. Thỉnh thoảng cũng lên cao tốc LT-DD quấy 120km/h thấy xe cũng lên khá mượt, không đến nỗi đuối. Nhưng rõ ràng là không thể mong nó có mức nhiên liệu 6-7l/100km được. Tôi là người chạy ga cũng hơi "hỗn". Đề pa đều đè ga đến khi nhảy só nên cũng tốn xăng.

Giá cả thì lúc tôi mua là full giá nên đắt. Chắc giờ có xe của Hyundai ra rồi thì người ta cũng khuyến mãi này kia nên chắc đã rẻ hơn vài chục triệu so với lúc tôi mua. Xe tôi là bản Titanium 1.5L. Mong giúp bác chút thông tin để ra quyết định