Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
kinh nghiệm của mình là chọn chổ sơn đẹp, tự ra chợ Tân Thành mua đồ Thailand, chả cần zin zin làm gì cho lăn tăn, dễ bị lùa gà,..và tiết kiệm khá nhiều so với sưu tầm đồ zin (mà chắc gì zin?), bộ nồi thì cứ vào Head Honda uy tín làm cho chắc, dọn xong đẹp ngang ngửa xe zin mà tiết kiệm kha khá,..chạy kiểng vòng vòng cafe ngon lành thì cần gì trâu bò như hồi xưa,..mình tững dọn 2 chiếc: Dream cao cho ông già vợ, chiếc Dream lùn 98 cho mình đẹp chán đi đâu mấy ông già (tầm 7-7x trở lên) cũng hỏi xe giử nguyên zin đó hả?!!,..dọn mấy chiếc Dream chủ yếu là đam mê và kỷ niệm thời niên thiếu vất vả thôi chứ xe này thời giờ chả có gtrị gì,..Sh nhập cũng vứt!

Cứ xe con mà chơi, ít tiền thì làm mấy chiếc bộ tam Mer-BMW-Audi, sang chảnh thì chơi qua xe Anh, Ý, siêu xe,..ka, ka,..

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
em tìm mua nguyên cụm đồng hồ công tơ mét cho con Super Dream. search Google ko có hiệu nào bán, tiệm sửa xe gần nhà thì bảo phải đặt ở ngoài Bắc, mấy ngày mới có

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
View attachment 2350036

Chào các bác. Tình hình là em mới được cho 1 con dream Thái. Ngoại hình hơi nát nên em muốn dọn lại. Dọn zin ạ. Ở HCM thì ở đâu làm các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác tư vấn

*Ảnh minh họa

Gửi anh tham khảo..

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuan.ak
Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
View attachment 2350036

Chào các bác. Tình hình là em mới được cho 1 con dream Thái. Ngoại hình hơi nát nên em muốn dọn lại. Dọn zin ạ. Ở HCM thì ở đâu làm các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác tư vấn

*Ảnh minh họa

Nếu ngân sách hạn chế thì tự mua đồ về nhờ thợ lắp ráp..tiết kiệm kha khá dư sức bao thằng bạn nhậu 2-3 tăng,..ka, ka,..
Lên Google tìm:
5 tiệm sơn xe đẹp nhất.
5 tiệm decan tem xe Dream zin 3 lớp gì đó,..bla bla
5 Head Honda uy tín gần nhà.
5 CH bán phụ tùng Dream uy tín nhất: tầm sau 10h rủ thêm người bạn, chạy xe cà tàng (đừng chạy chiếc Dream muốn dọn), ăn mặc bụi trần 1 tý,.. vào tiệm kêu nó đem từng món ra xem, ghi giá, đem đủ hàng zin, hàng Thailand, hàng loại 2,..xem cho biết,..về so lại giá rồi chọn mua,..tiền trong tay mình, đồ trong tay nó, có mất mát đâu mà sợ?! ka, ka,..

Đồ Dream cao đầy, dễ tìm hơn Dream lùn và các xe khác nhiều,..cứ đồ Thailand mới keng mà phang là ok rồi,..đồ zin coi chừng bị lùa gà mà gtrị cũng chả có gì?! Vd: bình xăng con, phuộc, cụm đồng hồ, đèn, pô,yên,vè,bửng..hàng Thailand đẹp và rẻ,..lắp vào nhìn con xe mới keng,..có thua gì zin? thậm chí nhiều món đẹp và tốt hơn nữa vì là hàng mới chưa qua sử dụng.

Khi dọn nhớ mua thay luôn bộ dây điện mới cho xe an toàn,..

Nói vậy thôi, đam mê cũng đc mấy ngày, sau này cũng vứt bỏ xó,..lo mà kiếm tiền đầu tư cho con cái học hành, dư giả thì ăn chơi, sắm oto du lịch cùng gia đình, vợ con cho đã,..rủng rỉnh nữa thì mua bđs bỏ đó sau này có nguồn tài chính dưỡng già,..ka, ka,..

• Like
  • Haha
Reactions: Tuan.ak and n3h1p5
Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
chợ Tân Thành bán đầy luôn,..hình như tiệm tên Anh-Em,..
để em mò.
thợ chỗ em cũng bảo lên chợ tìm nhưng sau nói lại là ko có phải đợi đặt.
em định mua mới mặc dù xe năm 2001 kk

Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
Bác LH với bạn này. Chuyên dọn zin dream thái. Không lo bị các họa sĩ vẽ vời.
--
Anh Giàu này làm giá hơi chát, mà đồ cũng như người ta à.
Dọn fu1 sơ sơ mà tầm 15 chai hix hix...

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
kinh nghiệm của mình là chọn chổ sơn đẹp, tự ra chợ Tân Thành mua đồ Thailand, chả cần zin zin làm gì cho lăn tăn, dễ bị lùa gà,..và tiết kiệm khá nhiều so với sưu tầm đồ zin (mà chắc gì zin?), bộ nồi thì cứ vào Head Honda uy tín làm cho chắc, dọn xong đẹp ngang ngửa xe zin mà tiết kiệm kha khá,..chạy kiểng vòng vòng cafe ngon lành thì cần gì trâu bò như hồi xưa,..mình tững dọn 2 chiếc: Dream cao cho ông già vợ, chiếc Dream lùn 98 cho mình đẹp chán đi đâu mấy ông già (tầm 7-7x trở lên) cũng hỏi xe giử nguyên zin đó hả?!!,..dọn mấy chiếc Dream chủ yếu là đam mê và kỷ niệm thời niên thiếu vất vả thôi chứ xe này thời giờ chả có gtrị gì,..Sh nhập cũng vứt!

Cứ xe con mà chơi, ít tiền thì làm mấy chiếc bộ tam Mer-BMW-Audi, sang chảnh thì chơi qua xe Anh, Ý, siêu xe,..ka, ka,..
Ít tiền thì Mer-BMW-Audi .... bác đang ở xứ hay hành tinh nào thế?

• Like
Reactions: Phước.OS