Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Bi led cho đèn gầm cảu bác đi đem và mưa nhìn có rõ ổ gà và sương mù ko ?
MÌnh đang quan tâm cái này , thanks
Sương mù thì em chưa thử đi Đà lạt đêm nên chưa biết, nhưng ánh sáng vàng thì em nghĩ ok. còn trời mưa và ổ gà thì nhìn khá rõ hơn halogen. quan trọng bác chọn loại led 45w-3000K nhé. còn đèn cos thì xài 4000k cũng ok. khả năng chống nước thì em đã tes (dội cả gáo nước và xịt rửa xe vào đèn luôn khi rửa khoang máy) thấy ok hihi... (em mua và thi công bên bác Novatech, em thấy có bác thi công đèn bên bác Tuyen gì đó than giữ ah...Chúc Bác có lựa chọn sáng suốt và đạt cực khoái...

Tập Lái
6/10/09
19
7
3
Bộ này mua tầm bao tiền và hiện tại có bác nào nhận làm ko bạn
Toi mua nguyen bo cua hang Toyota ThaiLan khoag 2tr5, bac lien he bac AKA theo so dt da cho, con hang thi chua bjet the nao, vi hang toi mua chinh hang Toyota. Bac dia chi dau, toi du dinh vao hang nho cac bac ky thuat lap cho bao dam, hom nao lap xong toi giao luu voi bac nhe.

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Toi mua nguyen bo cua hang Toyota ThaiLan khoag 2tr5, bac lien he bac AKA theo so dt da cho, con hang thi chua bjet the nao, vi hang toi mua chinh hang Toyota. Bac dia chi dau, toi du dinh vao hang nho cac bac ky thuat lap cho bao dam, hom nao lap xong toi giao luu voi bac nhe.
Mình ở quận 1
dt 0969.878787
đang quan tam để lắp cái này
thanks bạn nhiều

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Bác toàn chơi xe xịn vậy, xe em xe ghẻ ngại mang qua Bác làm quá....với lại Xe em nếu làm thì phải sơn lại cản trước rồi mới có thể nhờ Bác thi công được...Ko biết sản phẩm của Bác bảo hành bao lâu, có bị trầy sước khi rửa xe lề đường không bác? Các công đoạn Bác thi công thế nào có giống phủ nano ko vậy Bác nhỉ?
Sao các bac này chăm xe thế nhỉ, xe mình màu trắng mà chạy 3-4 năm nay chưa sơn lần nào! Trầy cũng thuộc cỡ vô đối luôn!

Hạng B2
11/12/15
237
184
43
Như vậy chỉ còn mấy thứ linh tinh như DVD, CC , camera de và hông nữa thôi.
Bây giờ là lúc nó phải phục vụ lại mình.. với lại còn phải đi cày kiếm cơm nữa chứ, hơi đâu mà o bế nó suốt ngày.
Tin buồn là hôm qua e bị xe đạp tạt đầu , trầy sơn trên kính chiếu hậu và móp nhẹ cửa bên phụ rồi.. hic. Lại mất công đi sơn lại vì tuy nó mờ mờ nhưng nhìn tức mắt lắm. An ủi là không có ảnh hưởng gì về người.
Cay nhất là e chạy 7-8 năm chưa bao giờ bị bên cửa , chỉ bị trầy cản trước và sau thôi. Vậy mà xe mới đã dính một vết bên cửa rồi.. làm tụt hứng quá.Haizz
Em vừa bị quả cay hơn Bác.

Tập Lái
29/3/16
33
8
8
42
Chào các bác,
Em xin vác cái cày ra giữa đuờng ngồi đẽo , nhờ các bác đi ngang qua chỉ giáo, càng nhiều ý kiến càng tốt ạ.
Số là em định tìm cơ sở thật Uy tín, Cẩn thận, Chuyên nghiệp tại SG để làm một số hạng mục cho xe em - xe mới 100% - Camry 2.0 đen.
Các hạng mục định làm:
1- Dán kính V-kool. Cái này thì đơn giản rồi.
2- Phủ nano - Opticoat pro 2.0 ( hay công nghệ nào tốt hơn??) : Xe em mới thì có nên đánh bóng lại một lần nữa trứoc khi phủ không? Nếu có, thì nên dùng vật liệu gì và như thế nào? Em cần đo độ bóng để so sánh truớc khi làm, sau khi đánh bóng và sau khi phủ nano.
3- Cách âm: rắc rối nhất đây. Em tính làm: cách âm bên trong và xịt gầm. Vì xe em mới và tính em cũng hơi kỹ quá nên em muốn tìm chỗ thật chuyên nghiệp, chuyên nghiệp một cách thật sự. Em sẽ nói rõ từ từ sau.
Xịt gầm: Em tính dùng hết 5 gallons và khoảng 4 chai xịt Noxudol 3101 để xịt gầm và đặc biệt 4 khoang bánh xe. Độ dày phủ sẽ khoảng 4-5 mm sau khoảng 3-4 lần phun. Việc phun thực hiện theo đúng quy trình nhà sản xuất giúp em. Nó viết thế nào cứ làm đúng y vậy, đừng cắt bước hay làm vội.
Cách âm bên trong: Em sẽ tháo toàn bộ nội thất bên trong. Yêu cầu đồ tháo ra để gọn gàng, phủ bạt cẩn thận. Tháo và lắp lại tuyệt đối và tuyệt đối cẩn thận. Thợ mà tay dơ, mang giày bẩn, phì phèo thuốc trong khi chui vào xe em , đồ đạc tháo ra vứt lung tung xuống đất thì cho em xin dép em về ngay. Em nói trước để được lòng sau.
Em sẽ dán bằng dynamat và nếu kinh phí cho phép thì sẽ phủ thêm một lớp dynamat hay vaber nữa. Vì em muốn chỉ làm 1 lần và dùng ít nhất 10 năm, nên thà một lần thật kỹ còn hơn. Ngoài ra em sẽ phủ thêm một lớp cao su non xốp hột gà , dày nhất có thể - trên cùng sẽ lót thêm mút hột gà tiêu âm để chống ù. Phần cách âm khoang máy và 4 hốc bánh xe là cần tập trung nhất.
Joint cửa cũng sẽ nâng cấp bằng cách luồn ống nước PU bên trong ( món này em đã tự làm trước đây- hiệu quả lắm nghe..)
Các phần rỗng bên trong kết cấu sẽ xịt foam PU luôn.
Em sẽ tự chịu trách nhiêm về kết quả cuối cùng. Miễn sao gara đảm bảo thợ làm thật kỹ cho em. Nếu thất bại thì ít ra mình đã cố gắng hết sức và có thể là bài học cho các anh em khác rút kinh nghiệm.
Em cần bác chủ cơ sở hợp tác cùng đo thông số độ ồn ở các trạng thái: Tĩnh, nổ máy chờ, tốc độ 40 ,60 và 80 trên đường. Lần đo là trước khi làm, sau khi xịt gầm, sau khi làm cách âm bên trong và sau khi làm joint.
4- Những nâng cấp khác:
-Lên đầu DVD- nên dùng hàng OEM (Panasonic?) hay hàng after market nhỉ? Có cần thêm gì về âm thanh nữa không? Em chỉ cần nghe tương đối thôi là được.
- Camera lùi và tiến.
- Cruise Control
- Lẫy chuyển số trên vô lăng.
- HUD.. Cái này có nên không nhỉ?
- Độ ngả ghế sau như 2.5 Q. Có bác nào biết về món này thì chỉ em với.

Túm lại là như vậy: Em cần làm mục 1,2,3 tại 1 cơ sở cho tiện - nếu làm luôn được cho mục 4 luôn thì quá tốt.
Mong các bác chỉ giáo.
đây cụ nhé
https://www.otovietnam.com/threads/...dung-thu-7-ngay-bao-bao-hanh-1-doi-1.8710279/