Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Rừng Tràm Trà Sư hoặc Tràm Chim Tam Nông

Trà Sư giờ quy hoạch lại đẹp cũng ok, tết thì hơi đông, bác nên đi kết hợp nghỉ dưỡng , chứ đi về trong ngày hơi phê

• Like
Reactions: nmduc073
Hạng D
4/12/12
1.640
1.800
113
e thấy Trà Sư giờ nắng mà nhốn nháo quá, hồi năm 2010 mình đi nó bình yên, xanh mướt, đáng iu lắm, giờ thì như cái chợ :confused: :confused:
Thời Nhà E đi: 2016 đã nhốn nháo thuyền ghe + nắng. Thích nhất cảnh đi đồng Thốt Nốt đẹp.

• Like
Reactions: HML1985
Hạng B2
9/9/16
336
360
63
37
Thời Nhà E đi: 2016 đã nhốn nháo thuyền ghe + nắng. Thích nhất cảnh đi đồng Thốt Nốt đẹp.
Đúng rồi bác, nay nhà e đi cũng chạy tà tà coi cảnh thốt nốt, đồng ruộng, ghé quán võng làm ly thốt nốt, chay ra hương biên giới chơi lòng vòng thôi, ko ghé Trà Sư nữa :D

• Like
Reactions: Morning korea
Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Mình định Tết này cho vợ con nghỉ ngơi dịp Tết. Mình muốn tìm nơi kiểu như Tân Lập, nghĩa là chỉ chơi tham quan trong đó. Rồi ăn uống trong đó. Mình không định đi nhiều. Tại mấy năm trước đi 2 3 lần rồi nên giờ muốn đổi chỗ.

Các bạn biết chỗ nào giống vậy vui lòng chỉ giúp. Xin cám ơn.

View attachment 3095036*Ảnh minh họa
hình này là ở đâu vậy bác chủ?

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Mình định Tết này cho vợ con nghỉ ngơi dịp Tết. Mình muốn tìm nơi kiểu như Tân Lập, nghĩa là chỉ chơi tham quan trong đó. Rồi ăn uống trong đó. Mình không định đi nhiều. Tại mấy năm trước đi 2 3 lần rồi nên giờ muốn đổi chỗ.

Các bạn biết chỗ nào giống vậy vui lòng chỉ giúp. Xin cám ơn.

View attachment 3095036*Ảnh minh họa
Rồi cuối cùng là chọn đâu chưa bro

Tập Lái
8/4/14
35
2.269
83
Tranh thủ mấy ngày trước Tết, nhà mình cho tụi nhỏ đi vòng vòng miền Tây (từ 25 Tết đến 29 Tết).
Nhờ những kinh nghiệm của các Oser, nhà mình ghé những quán ăn và những địa danh được chia sẻ. Gia đình cảm ơn.

Hôm đi thì đường từ SG đi miền Tây vắng. Đi trước Tết nên thấy cảnh mua sắm, chuẩn bị Tết của bà con miền Tây. Các KDL trang trí nhiều hoa, không khí vui vẻ, nhộn nhịp.

Nhà mình làm tour từ Mỹ Tho, Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh Long, Sađéc, Cần Thơ. Thấy chỗ nào ưng thì cho tụi nhỏ ghé qua.

Hành hương đến Nhà Thờ Đức Mẹ La Mã. Trên đường ghé ăn trưa tại KDL Lan Vương, chỗ này phục vụ nhanh, thức ăn vừa miệng, giá vừa. Bên Sađéc ăn Phú Thành, hủ tiếu ngon và giá tốt.

Ghé làng hoa Sađéc và vườn quýt Út Lẹt. Vườn quýt là ngày cuối, người ta đang hái trái nên nhà mình được hái luôn. Bình thường họ chỉ cho tham quan, 50k/ người. Nhà mình 4 lớn + 4 nhỏ, họ tính 200k. Quýt hái thì họ tính 40k/kg, vườn có đu đủ tía giống Nhật. Phía ngoài lộ, người ta bán cũng 35-40k/kg, và họ đóng thùng đi tỉnh nhiều.

Attachments