Tập Lái
26/8/21
3
4
3
31
Xin được tư vấn mua xe Pajero Sport với SantaFe, nên chọn xe nào?
*Ảnh minh họa

Em đang cần mua 1 chiếc 7 chỗ,tài chính tầm hơn 1ty3 1 tí.Đang phân vân Pajero Sport 2 cầu với Santafe. Anh chị nào có thể tư vấn giúp em được không ạ.

Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Em đang cần mua 1 chiếc 7 chỗ,tài chính tầm hơn 1ty3 1 tí.Đang phân vân pajero sport 2 cầu với santafe,Anh chị nào có thể tư vấn giúp em được không ạ.Em xin cảm ơn.
Giữa ba chiếc xe Toyota, Mitsubishi, Hyundai, nếu bác phân vân thì mua Toyota.
Giữa hai chiếc Mitsubishi và Hyundai, nếu bác phân vân thì mua Mitsubishi.
Xe nào cũng có ưu khuyết điểm hết, nhưng thứ tự chọn thường như vậy, sẽ không hối hận.
Nếu bác không cần SUV mà chỉ cần 7 chổ thôi thì Xpander, tiền dư ra đầu tư chổ khác. Xpander bán chạy là thế.

Hạng D
4/12/12
1.622
1.768
113
Cuv (San) vs Suv (Ps) vậy để B căn nhu cầu đi lại lựa chọn sao hợp lý.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Nếu bác muốn đọc lạ ít đụng hàng mua PS còn không mua FE :D em đùa chứ xe nào càng phổ thông thì chọn bác à, phụ tùng/đồ chơi nhiều, bảo dưỡng đỡ đau đầu.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Xe nào cũng có ưu khuyết điểm hết, nhưng thứ tự chọn thường như vậy, sẽ không hối hận.
Nếu bác không cần SUV mà chỉ cần 7 chổ thôi thì Xpander, tiền dư ra đầu tư chổ khác. Xpander bán chạy là thế.
Ai thích xe nào mua xe đó thôi, đều có ưu, nhược điểm cả, chả việc gì phải hối hận với không hối hận !?! :eek::confused:
Không phải tự nhiên mà Mit PS chỉ bán được hơn số lẻ của SF một chút.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/12/17
792
1.085
93
36
Thấy toy suv chạy oải chè đậu. Thích mỗi con LC vs prado , mà 2 con đó nó tầm khác rồi.

Tập Lái
6/5/21
39
32
18
cá nhân mình Santafe mà thấy gầm thấp quá, khu mình đi qua mỗi ngày hay bị triều cường, nên vẫn sẽ chọn Pajero :). Bởi quan trọng là nhu cầu, mà mua xong lại dư tiền đổ xăng mấy năm lại ngon quá