Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Không biết xe cao cấp thế nào, chứ mấy xe gia đình thông dụng 8-9 chổ vẫn lọt mùi bên ngoài vào khi chạy qua mấy chổ đặc trưng như nước mắm, rang cà phê, đốt vỏ nhựa của dây điện v.v... như vậy vẫn có không khí lọt vào cabin xe.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
phantan nói:
Lỗ vió ngoài thì chỗ gạt nước rồi...và lỗ nào nữa?? Xe các bác em hông biết, xe em thì, khi tháo nệm sau vệ sinh, phát hiện chuột moi mút, và nó ăn nhậu ở đó...Hỏi thợ: tịt...tìm..tịt. Thế rồi, em xem sau cốp sau cũng không thấy gì lạ nhưng nó thông với trước qua hai thành ghế... Tức quá tháo luôn phần nỉ cứng lót thành cốp...Má ơi thành trong xe hai bên cốp, nó có hai lỗ vuông 150x150 đậy bằng hai tấm nhựa có lỗ 10x10...mấy con chuột nó cắn sạch....Thế là em thay hai tấm lưới nhựa bằng hai tấm lưới thép: Hết chuột vào xe. Hơi có qua đó hay không em hông biết.:D
Xe nào cái cốp cũng liền với bên trong xe, ngăn cách với cái vách của ghế sau. Mấy bác khi chạy nhớ kiểm tra cốp sau đóng cho kín, nếu hở khí CO từ ống bô phun ra vàobuồng xe gây ngộ độc người đi xe.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Chắc chắn là lấy gió ngoài sẽ tốt hơn gió trong nhiều rồi. Vấn đề là môi trường xứ mình ô nhiễm quá cho nên đa số mọi ngưới lấy gió trong. Lấy gió trong thì ko phải ngửi mùi không muốn nhưng các bác nên tập thói quen lấy gió ngoài, chỉ lấy gió trong khi đi qua những vùng như kênh Nhiêu lộc, Làng cá ở Phan Thiết...thôi. Mình đi qua nhiều xe rồi thấy Mer có cái hay là dù có cưỡng ép lấy gió trong đi nữa thì khoảng 15-20 phút gì đó nó cũng tự động lấy gió ngoài trở lại. Một cái hay nữa là lúc mình đi qua những vùng hôi thối,mặc dù lấy gió ngoài nhưng ngồi trong xe Mer vẫn không nghe thấy gì, không lẽ bộ lọc máy lạnh của xe Mer lợi hại như vậy sao.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.336
113
Mer chắc chắn có cảm biến APS như mình đã nói ở trên đó bác. Khi gặp môi trường ô nhiễm hay có mùi hôi, hệ thống tự động ngừng lấy gió ngoài
giuvung nói:
Một cái hay nữa là lúc mình đi qua những vùng hôi thối,mặc dù lấy gió ngoài nhưng ngồi trong xe Mer vẫn không nghe thấy gì, không lẽ bộ lọc máy lạnh của xe Mer lợi hại như vậy sao.