Tập Lái
9/1/20
5
3
3
35
Hi các bác. Nhờ các bác tư vấn hộ cái. Sự là xưa mình mua nhà để ở. Lúc mua thì hiện trạng có cái gác lửng giả nhưng bản vẽ không có. Giờ mình tính đập xây lại và đang chuẩn bị xin giấy. Mà hỏi bên sở xd nói là bản vẽ khác hiện trạng nên ko cấp. Giờ phải lên phường đóng phạt rồi mới cấp. Các bác tư vấn mình giờ nên làm thế nào là tốt nhất. Và nếu theo hướng phạt thì cỡ nhiêu (nhà mình 35m2 gác lửng 15m2). Mình thì đang ở nhà chứ ko gỡ gác ra luôn để đỡ phải lằng nhằng khác hiện trạng.
Mình cũng tính phương án 2 là sắp xây thì xin, mà đang xem lại ngày động thổ. Do đường nào cũng phải ra trọ và phải đập nhà.

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Xin mới nhờ dịch vụ xin, bắc tự xin biết đời nào nó ra

Hạng D
2/3/11
2.435
29.232
113
Đập nát bét ra thì còn gì giống nữa mà phạt. Kinh nghiệm của tui là lên phường xin phá dỡ nhà, sau đó đo đạc lại, nếu đúng như sổ cũ thì xin gpxd, còn lệch thì làm điều chỉnh cho đúng hiện trạng. Sẽ mất time nhưng đúng quy trình.

Tập Lái
14/9/15
11
29
13
38
Hi các bác. Nhờ các bác tư vấn hộ cái. Sự là xưa mình mua nhà để ở. Lúc mua thì hiện trạng có cái gác lửng giả nhưng bản vẽ không có. Giờ mình tính đập xây lại và đang chuẩn bị xin giấy. Mà hỏi bên sở xd nói là bản vẽ khác hiện trạng nên ko cấp. Giờ phải lên phường đóng phạt rồi mới cấp. Các bác tư vấn mình giờ nên làm thế nào là tốt nhất. Và nếu theo hướng phạt thì cỡ nhiêu (nhà mình 35m2 gác lửng 15m2). Mình thì đang ở nhà chứ ko gỡ gác ra luôn để đỡ phải lằng nhằng khác hiện trạng.
Mình cũng tính phương án 2 là sắp xây thì xin, mà đang xem lại ngày động thổ. Do đường nào cũng phải ra trọ và phải đập nhà.
Tuỳ quận huyện sẽ bắt theo đúng hiện trạng trong sổ thì mới cấp gpxd cho bác, theo mình nghĩ chừng nào bác sắp xây thì dỡ bỏ cái lửng rồi đi xin gpxd là được, không cần phải đóng phạt j cả ạ!

• Like
Reactions: Tommyteo