Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
Tuần sau em cùng gia đình làm một chuyến về miền trung (có người già và trẻ em), lộ trình dự kiến như sau:
TP. HCM -> Buôn Mê Thuột; Buôn Mê Thuột -> Quảng Ngãi (đi Ql 14 và 27)
Q. Ngãi -> Huế; Huế -> Đà Nẵng; Đà Nẵng -> Nha Trang; N Trang -> TPHCM (đi Ql 1A)
em nhờ các Bác giúp với lộ trình như vậy ổn không, ăn nghỉ ở đâu tiện nghi và rẻ, trên các tuyen đường này đoạn nào xấu nhất, xxx hay tổ chức bắn tốc độ ở những đoạn nào ......????
Xin cám ơn các Bác trước :D:D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.128
113
53
BMT-QN là một cung đường kinh dị. EM e là người già và trẻ em sẽ rất mất sức cho cung đường 170km từ Kon Tum đi QN. Đèo Violac là một đoạn đường kinh dị. Bác nên cân nhắc lại lộ trình này.

Hạng B2
28/7/09
130
165
43
Lộ trình Bác đưa ra nếu không có người già và trẻ em thì đi được đấy, cung đường này rất đẹp, nếu đi với gia đình thì nên xem lại. Bác có thể đi theo lộ trình TPHCM - BMT - KomTum - Đà Nẳng (theo đường Hồ Chí Minh) - Huế, còn lúc về thì theo Quốc lộ 1. Chúc cả nhà đi chơi vui vẽ - Thượng lộ Bình An.
Lưu ý khi đi cung đường từ KomTum ra Đà Nẳng thì nên mang theo đồ ăn nhẹ (vì không có quán xá) e đã đi hồi tết năm 2009.

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
QL 14 bây giờ xuống cấp lắm, đi có người già và trẻ em phải lưu ý.

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
@all: em xin cám ơn các Bác, vì thứ 2 em phải ở QNgãi và ba em muốn đi lại đường Trường Sơn (tuy không giống như lúc kháng chiến nhưng từ năm 1968 đến giờ ba em chưa đi lại) nên em mới đi như vậy
AC_Milan nói:
BMT-QN là một cung đường kinh dị. EM e là người già và trẻ em sẽ rất mất sức cho cung đường 170km từ Kon Tum đi QN. Đèo Violac là một đoạn đường kinh dị. Bác nên cân nhắc lại lộ trình này.

Bác cho em hỏi thêm, đường này có qua Măng Đen phải không, đường có xấu hơn đoạn đường tư Buôn Mê Thuột di Dà Lạt không ????:cool::cool::cool:
Mong các Bác hướng dẫn thêm

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.128
113
53
Teo_GM nói:
@all: em xin cám ơn các Bác, vì thứ 2 em phải ở QNgãi và ba em muốn đi lại đường Trường Sơn (tuy không giống như lúc kháng chiến nhưng từ năm 1968 đến giờ ba em chưa đi lại) nên em mới đi như vậy
AC_Milan nói:

Bác cho em hỏi thêm, đường này có qua Măng Đen phải không, đường có xấu hơn đoạn đường tư Buôn Mê Thuột di Dà Lạt không ????:cool::cool::cool:

Từ Kon Tum đi QUảng Ngãi khoảng 170km, đường không xấu nhưng quanh co và cả cung đường (170km) là đèo dốc, hiếm có đoạn nào thẳng tuột 500m. Măng Đen đang làm đường. Năm trước em cũng chở ba em qua địa danh này, các cụ muốn ôn lại kỷ niệm xưa. Tại thôn Măng Đen chỉ có 1 nhà hàng duy nhất, đấy là nhà hàng Hoa Hồng, phục vụ các món thị rừng, nếu đi qua đây đúng bữa, bác cũng nên vào làm thủ ít thị rừng

Xin giúp chổ an, nghỉ, tránh xxx từ TP.HCM - Miền trung.

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
AC_Milan nói:
Tại thôn Măng Đen chỉ có 1 nhà hàng duy nhất, đấy là nhà hàng Hoa Hồng, phục vụ các món thị rừng, nếu đi qua đây đúng bữa, bác cũng nên vào làm thủ ít thị rừng

em tính ghe đây ăn, nhưng chắc trể. Cám ơn Bác nhiều
Huy vong em ra khỏi đèo khi trời chưa tối :cool::cool::cool::cool::cool:

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.128
113
53
Bác ra khỏi đèo Violac là bác đến địa phận huyện Ba Tơ - Quảng Ngãi rồi. Từ Măng Đen bác đi mất phải 4 giờ mới xuống đến Ba Tơ. Nếu bác xuất phát lúc 07:00 tại BMT thì bác vào Măng Đen tầm 14:00.

Bác chú ý: kiểm tra bình xăng tại Kon Tum trước khi vào đèo Violac.

Hạng B2
4/10/08
457
12
18
tp hcm
Teo_GM nói:

Đường không xấu lắm đâu Tèo, chỉ hẹp và quanh co thôi. Đoạn đèo nhớ chạy chậm để mọi người đỡ phải nhức đầu, ói.