Tập Lái
17/3/11
0
6
2
Chào các bác,
Em ở nhà thuê cảm thấy bứt rứt vì ông chủ nhà cứ thỉnh thoảng lại muốn bán nhà, nên muốn tìm chỗ ở ổn định cho con. Bữa trước loanh quanh thấy sunrise riverside gần đấy, nên gọi điện cho sale xin đi xem. Sale nói là em đợi ở nhà rồi qua đón, nhưng lúc qua thì đi taxi nói là khách xem nhiều quá nên không điều xe cty được nữa.
Xuống đến nơi em cũng rất thích khu Trần Thái, nên nghe sale thuyết phục cũng chọn một căn, lúc đó sale khoá căn này lại, em thì cứ nhùng nhằng vì sợ, là phụ nữ đi một mình lại chưa đi mua bao giờ, xong admin gọi liên tục để giục sale nhả căn đó ra, e hơi sợ cuối cùng thế nào lại cà thẻ đặt cọc.
Về nhà xem lại mới thấy hướng đó là hướng tuyệt mệnh của cả 2 mẹ con (nhà chỉ có 2 mẹ con em thôi ạ), nên sợ quá, với lại em lần đầu đi mua bán không biết là hợp đồng sắp tới kí chỉ là hợp đồng góp vốn, hôm qua nói chuyện với bạn, bạn em mới nói cho biết là nó rủi ro thế nào.
Em cũng về tính lại tài chính thì thấy không theo được nữa.
Các bác biết cách nào giúp em với nhé, vì với 2 mẹ con em 50 tr là số tiền rất lớn.

Cám ơn các bác nhiều!

Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Bữa giờ bên bank cứ gọi mời chào mua trái phiếu Nova
Bán nhà tiền thì thu trước, thi công túc tắc, lên sàn hốt thêm mớ gà mà xem ra nhu cầu đạn dược của ảnh vẫn còn cao quá

Hạng B2
5/4/16
110
328
63
44
Chào các bác,
Em ở nhà thuê cảm thấy bứt rứt vì ông chủ nhà cứ thỉnh thoảng lại muốn bán nhà, nên muốn tìm chỗ ở ổn định cho con. Bữa trước loanh quanh thấy sunrise riverside gần đấy, nên gọi điện cho sale xin đi xem. Sale nói là em đợi ở nhà rồi qua đón, nhưng lúc qua thì đi taxi nói là khách xem nhiều quá nên không điều xe cty được nữa.
Xuống đến nơi em cũng rất thích khu Trần Thái, nên nghe sale thuyết phục cũng chọn một căn, lúc đó sale khoá căn này lại, em thì cứ nhùng nhằng vì sợ, là phụ nữ đi một mình lại chưa đi mua bao giờ, xong admin gọi liên tục để giục sale nhả căn đó ra, e hơi sợ cuối cùng thế nào lại cà thẻ đặt cọc.
Về nhà xem lại mới thấy hướng đó là hướng tuyệt mệnh của cả 2 mẹ con (nhà chỉ có 2 mẹ con em thôi ạ), nên sợ quá, với lại em lần đầu đi mua bán không biết là hợp đồng sắp tới kí chỉ là hợp đồng góp vốn, hôm qua nói chuyện với bạn, bạn em mới nói cho biết là nó rủi ro thế nào.
Em cũng về tính lại tài chính thì thấy không theo được nữa.
Các bác biết cách nào giúp em với nhé, vì với 2 mẹ con em 50 tr là số tiền rất lớn.

Cám ơn các bác nhiều!
Lần đầu em nghe nói nhà có hướng tuyệt mệnh đấy ;)

• Like
Reactions: BDS_mylove
Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Bữa giờ bên bank cứ gọi mời chào mua trái phiếu Nova
Bán nhà tiền thì thu trước, thi công túc tắc, lên sàn hốt thêm mớ gà mà xem ra nhu cầu đạn dược của ảnh vẫn còn cao quá
Kho hàng up comming của ảnh nhiều mà anh, lại toàn cái khủng.

• Like
Reactions: BDS_mylove
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Khổ thân chủ thớt ! Ai ra tay cứu nét dùm đi ạ !
@banhnuong2 : Đa số tất cả Cđt mở bán đều ký hđđc mua và bán tải sản tương lai :Vinhomes, Novahomes, Hưng Thịnh...sau xong móng, lên phần thân rồi mới có hđmb...Còn việc lấy cọc về thì ko đc rồi, họ chỉ niêm phong lại trong tk novahomes thôi nếu bác báo về PKD là dừng đóng và thời gian sau chọn căn khác...Sau bác chọn căn khác của Nova thì sài đc 50tr đó...Hoặc cách khác là chuyển nhượng lại sản phẩm.

(P/S: Một ng đã mua cho biết)
Thớt nóng kia bị thiến rồi hả bác???!

Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Kho hàng up comming của ảnh nhiều mà anh, lại toàn cái khủng.
chính vì thế em mới ghê
Thị trường có vẻ đuối, riêng cái OS này thôi cũng giảm nhiệt hẳn so với cách đây 1-1,5 năm, bài post lèo tèo, rao hàng giá gốc với cắt lỗ nhiều, xuất hiện nhiều thread đòi cọc, thông tin tiêu cực khi bàn giao, ....
Thôi mấy anh tập trung 4 vấn chủ thớt đi :)

• Like
Reactions: babibabi
Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
chị chủ up giấy cọc rồi receipt cà thẻ hoặc chộp hình báo có giao dịch lên cho AE hứng khởi xem kiu được ko

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
em đã từng bị mất cọc (50tr) vì không tiến hành hợp đồng mua bán...
Về lý thì thua các bác ah, không có cách nào lấy lại được. Chắc chỉ còn nước kiếm ai sang nhượng lại hoặc là lên ỉ ôi năn nỉ thì họa may.