Tập Lái
25/11/19
30
20
0
32
Em thì chưa đi đường dài nên kiểu bị lo lắng: lúc mệt thì không biết có chỗ nào dừng không? Chạy bao lâu thì mới tới chỗ dừng? Dừng lại ven đường thì bất tiện về vệ sinh cho ku nhỏ với vợ.
Không sao đâu Bác ơi. Đừng tâm lí quá.
Mình phải thoải mái và háo hức thì chuyến đi mới tốt đẹp được.
Đúng đường đúng tốc độ mà chạy
Bên đường rất nhiều quán xá nghỉ dọc đường
Vấn đề vệ sinh không tới nỗi đâu ạ.. Bé nhà em 15 tháng đi vẫn khỏe re

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Không sao đâu Bác ơi. Đừng tâm lí quá.
Mình phải thoải mái và háo hức thì chuyến đi mới tốt đẹp được.
Đúng đường đúng tốc độ mà chạy
Bên đường rất nhiều quán xá nghỉ dọc đường
Vấn đề vệ sinh không tới nỗi đâu ạ.. Bé nhà em 15 tháng đi vẫn khỏe re
Dạ cảm ơn bác. Bé nhà em chỉ mới năm tháng, phải pha sữa, vệ sinh lau mình các kiểu nên cũng hơi ngại nếu vào những quán nhỏ.
E dự tính chuẩn bị chu đáo nhất có thể, tới lúc i thì yên tâm hơn bác ạ.

Tập Lái
7/10/19
3
1
0
33
Vừa rồi mình chạy 9h đêm 5h sáng tới BMT, tầm 3h sáng có đoạn đèo sương mù không thấy gì luôn, khúc cua quẹo phải dòm map mới biết :))) Xe chạy ngược chiều thì pha tới tấp! Lúc về đi 1h chiều chạy thảnh thơi hẳn ra :)))

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
Dạ cảm ơn bác. Bé nhà em chỉ mới năm tháng, phải pha sữa, vệ sinh lau mình các kiểu nên cũng hơi ngại nếu vào những quán nhỏ.
E dự tính chuẩn bị chu đáo nhất có thể, tới lúc i thì yên tâm hơn bác ạ.

Nhiều khi quán nhỏ lại tốt hơn đó bạn, có lần lên BMT họp lớp, nửa đoàn ngoài Quảng Nam chạy vào, nửa đoàn từ SG lên, qua khỏi trạm thu phí Dak Nông - Bình Phước chừng hơn cây số, bên phải có quán cà phê, bọn SG ngừng lại chờ nhau, có một xe 2 vc trẻ và em bé khoảng 6 tháng ghé nghỉ, b̀à mẹ trẻ bỏ em lên bàn thay tã, vệ sinh mà hơi lóng ngóng chút, bên đây thì các bà cũng sắp thành bà nội bà ngoại hết bèn nhào vô giúp, thêm bà cụ mẹ của chủ quán cà phê nữa, vui lắm. Rốt cuộc bố mẹ nó ra ngồi cà phê luôn với mấy ông, còn thằng nhỏ thì mắt tròn xoe nhìn 6-7 bà khen chim mình đen :-D

Hạng B2
30/7/11
254
258
43
E dự định sáng 28 e đi Quảng Trực, E đã đi Quảng Trực 1 lần từ ngã 3 kiến Đức mà đường xấu quá. E đi sedan. Có Bác nào thổ địa ở Daknong chia sẽ cung đường khác đi xã Quảng Trực, Huyện Tuy Đức cho đở xót xe hơn k ạ. Xin chân thành cảm ơn.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Nhiều khi quán nhỏ lại tốt hơn đó bạn, có lần lên BMT họp lớp, nửa đoàn ngoài Quảng Nam chạy vào, nửa đoàn từ SG lên, qua khỏi trạm thu phí Dak Nông - Bình Phước chừng hơn cây số, bên phải có quán cà phê, bọn SG ngừng lại chờ nhau, có một xe 2 vc trẻ và em bé khoảng 6 tháng ghé nghỉ, b̀à mẹ trẻ bỏ em lên bàn thay tã, vệ sinh mà hơi lóng ngóng chút, bên đây thì các bà cũng sắp thành bà nội bà ngoại hết bèn nhào vô giúp, thêm bà cụ mẹ của chủ quán cà phê nữa, vui lắm. Rốt cuộc bố mẹ nó ra ngồi cà phê luôn với mấy ông, còn thằng nhỏ thì mắt tròn xoe nhìn 6-7 bà khen chim mình đen :-D

Hay quá bác. Em cũng ngại nhất vụ: ghé quán nhỏ mà mình thay tã vệ sinh cho em bé lại phiền quán người ta.
Nếu trạm dừng chân thì nó to nên chả ai để ý.
Nhưng thấy bác nói vậy chắc em cứ chạy đại, mệt đâu dừng đó :D
Cảm ơn bác nhiều nha

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Vừa rồi mình chạy 9h đêm 5h sáng tới BMT, tầm 3h sáng có đoạn đèo sương mù không thấy gì luôn, khúc cua quẹo phải dòm map mới biết :))) Xe chạy ngược chiều thì pha tới tấp! Lúc về đi 1h chiều chạy thảnh thơi hẳn ra :)))

Em cũng ngại vụ sương mù với đèn pha xe ngược chiều.
Nhưng đi đêm thì lại tiện cho em bé, về tới Gia Lai cũng sớm, còn thời gian để dọn nhà nữa bác ạ.

• Like
Reactions: oanhduong
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
Hay quá bác. Em cũng ngại nhất vụ: ghé quán nhỏ mà mình thay tã vệ sinh cho em bé lại phiền quán người ta.
Nếu trạm dừng chân thì nó to nên chả ai để ý.
Nhưng thấy bác nói vậy chắc em cứ chạy đại, mệt đâu dừng đó :D
Cảm ơn bác nhiều nha

Chắc ăn nhất chạy xe vô quán rồi xin phép chủ quán trước, dân tỉnh lẻ gốc thường rất tốt bụng, mình không nghĩ họ nề hà gì chuyện này đâu, dân nhập cư thì có thể khác, mà giờ cũng chả biết được.

Xin trước một câu, vui vẻ thì ở lại, khó chịu thì đi, ít nhất 2 người lớn ra khỏi xe đi được vài bước chân cũng thoải mái được tí xíu :-D

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Chắc ăn nhất chạy xe vô quán rồi xin phép chủ quán trước, dân tỉnh lẻ gốc thường rất tốt bụng, mình không nghĩ họ nề hà gì chuyện này đâu, dân nhập cư thì có thể khác, mà giờ cũng chả biết được.

Xin trước một câu, vui vẻ thì ở lại, khó chịu thì đi, ít nhất 2 người lớn ra khỏi xe đi được vài bước chân cũng thoải mái được tí xíu :-D

Cảm ơn bạn nhiều nha.
Mình sẽ lưu ý, lần đầu chạy xe xa như vậy mà lại có thêm con nhỏ nên cũng nhiều cái thắc mắc quá

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Lưu ý: QL14 đang tự nâng mức phạt đề vạch liên mức 2-4tr giam bằng 2 tháng, lậy các a 10 lạy