Hạng B1
26/6/12
50
37
18
Mình tìm hiểu audi a4,merc c và bmw tầm 2010. Merc mua lại thì rẻ nhất phần khúc vì 1 phần nội địa hóa,bmw cùng đời thì mắc hơn xíu vì xe nhập. Nhưng cả 2 đều loáng quanh 800-900tr. Nhưng audi a4 cùng đời thì trên 1ty1. Trong khi giá mua xe mới đều same same khoảng 1ty4-5.
Các bác cho mình hỏi lý do vì sao audi giữ giá đc thế? Chênh tầm 300tr so với 2 hãng còn lại.
Và tiền bảo dưỡng của audi so với merc bmw thì như thế nào? Hư hao có dễ mang ra ngoài sửa như hai hãng kia không?

Em đang dự định mua còn chưa rành,mong các bác chỉ giáo.

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
theo e thì nếu bác thích trẻ trung thì mua bmw, còn già dặn thì merc. e khuyên ko nên mua audi, bản thân e đg chạy audi, nhg mua nhập từ mỹ chứ ko phải mua ở audi vn. Thay nhớt hay bị gì là đi ra ngoài thay nhớt, chứ audi vn ko làm nha. garage ngoài thì ít chỗ có máy đọc lỗi audi lắm. e dg lo mai mốt lỡ có bị recall ko biết sao nữa. e mua audi xong giờ e hối hận thấy pa lun.
còn bmw thì bác cứ chạy dzo euro auto làm, miễn có tiền là được, hay mấy garage cũng được, e thấy có nhiều garage làm bmw hơn audi. còn merc thì khỏi nói, cứ chạy dzo hãng làm.
xe audi chạy ko ngon bằng merc theo cảm nhận của e, xe chạy hay bị giật ko đầm bằng merc. e chưa chạy bmw qua thì ko biết.

Hạng B1
26/6/12
50
37
18
Audi mà tệ thế hả bác? Mà em vẫn thắc mắc sao Audi nó giữ giá kinh vậy nhỉ? box audi các bác ít sôi nổi nhỉ :( chẳng ai trả lời

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
Audi mà tệ thế hả bác? Mà em vẫn thắc mắc sao Audi nó giữ giá kinh vậy nhỉ? box audi các bác ít sôi nổi nhỉ :( chẳng ai trả lời
Thực ra em thấy mỗi dòng xe đều có ưu nhược điểm riêng, mua xe gì phụ thuộc vào sở thích của từng người. Xe audi cái nổi bật nhất là thiết kế bên ngoài hài hòa, trẻ trung tuy nhiên khi cầm lái thì không sướng bằng đi Bim. Mec C đi thì đầm hơn nhưng em thấy quả máy thì hơn ồn, quạt gió chạy tốc độ lớn tạo cảm giác hơi khó chịu

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
theo e thì nếu bác thích trẻ trung thì mua bmw, còn già dặn thì merc. e khuyên ko nên mua audi, bản thân e đg chạy audi, nhg mua nhập từ mỹ chứ ko phải mua ở audi vn. Thay nhớt hay bị gì là đi ra ngoài thay nhớt, chứ audi vn ko làm nha. garage ngoài thì ít chỗ có máy đọc lỗi audi lắm. e dg lo mai mốt lỡ có bị recall ko biết sao nữa. e mua audi xong giờ e hối hận thấy pa lun.
còn bmw thì bác cứ chạy dzo euro auto làm, miễn có tiền là được, hay mấy garage cũng được, e thấy có nhiều garage làm bmw hơn audi. còn merc thì khỏi nói, cứ chạy dzo hãng làm.
xe audi chạy ko ngon bằng merc theo cảm nhận của e, xe chạy hay bị giật ko đầm bằng merc. e chưa chạy bmw qua thì ko biết.
Audi bây giờ cần gì phải vào hãng. Bên ngoài bây giờ cũng có account audi online mà .Làm tất cả như hãng luôn bao gồm các cài đặt online. Bình thường như tôi mà còn có account audi thì chắc cũng nhiều người có ! Vì quan trọng nhất là có account audi online , còn sửa chữa thì audi có khó sửa đâu.

Hạng B1
26/6/12
50
37
18
mà e vẫn chưa hiểu tại sau cùng phân khúc bmw 3 với merc C mà sao audi A4 cùng đời giữ giá ghê đến thế các bác? e đang tìm mua tầm 800tr có đc bmw 3 vs merc C nhưng audi A4 2008 tầm fai 1,1 tỷ lận???

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
Audi bây giờ cần gì phải vào hãng. Bên ngoài bây giờ cũng có account audi online mà .Làm tất cả như hãng luôn bao gồm các cài đặt online. Bình thường như tôi mà còn có account audi thì chắc cũng nhiều người có ! Vì quan trọng nhất là có account audi online , còn sửa chữa thì audi có khó sửa đâu
bác có thể nói rõ hơn về account audi online ko? sẵn bác chỉ e cho sữa xe audi lun, ngoài cái chỗ trời đánh audi tôn đức thắng ra.

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
bác có thể nói rõ hơn về account audi online ko? sẵn bác chỉ e cho sữa xe audi lun, ngoài cái chỗ trời đánh audi tôn đức thắng ra.
account nó còn gọi là tài khoản hợp lệ của hãng khi bạn sửa chữa cần phải kích hoạt thay mới,update phần mềm mới cho các thiết bị điện , các thành phần điện tử trên xe bạn phải có account hợp pháp để đăng nhập vào hệ thống chính hãng audi thì bạn mới làm được những việc đó , chỉ đơn giản vậy thôi.

Hạng B2
19/9/07
168
92
28
đi đâu làm audi account này vậy bác? bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko ah? cám ơn bác

Hạng B1
2/7/13
59
68
18
account nó còn gọi là tài khoản hợp lệ của hãng khi bạn sửa chữa cần phải kích hoạt thay mới,update phần mềm mới cho các thiết bị điện , các thành phần điện tử trên xe bạn phải có account hợp pháp để đăng nhập vào hệ thống chính hãng audi thì bạn mới làm được những việc đó , chỉ đơn giản vậy thôi.
bác cho địa chỉ garage bên bác được ko ạh ?