Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Xin hỏi đường đi Phan Thiết ghé Dinh Thầy Thím !!!

Cuối tuần này mình dự định đi Phan Thiết nhưng cũng có dự định ghé Dinh Thầy Thím. Anh em nào đã đi qua cung đường này cho mình xíu ý kiến. Trước giờ mình chỉ đi Phan Thiết qua quốc lộ 1a.

Hiện đang phân vân 1 là đi ql 1a rồi đến bình thuận theo bảng hướng dẫn đi vô Dinh Thầy Thím hay là đi xuống QL51 đi theo hướng trại cừu gì đó theo google maps. Anh em cho mình xin ý kiến vì mình chưa đi đoạn đường ven biển bao giờ.

Mình đi Hyundai i10, trên xe có baby ...Thanks anh em

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: daixitrum and huyb9
Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Đường từ QL51 đi Lagi đường tốt vắng đi thoải mái . Đường từ Lagi đi Phan Thiết nhỏ ổ gà hơi nhiều nhưng qua mũi Kê Gà thì ok .
Mình cũng muốn thử đi theo QL51 , vì chưa đi đường này bao giờ , thanks bạn !!!

Hạng D
16/10/06
1.541
9.794
113
sites.google.com
Mình cũng muốn thử đi theo QL51 , vì chưa đi đường này bao giờ , thanks bạn !!!

Nếu có trẻ nhỏ thì tối hôm trước xuất phát, xuống vũng tàu ngủ 1 đêm. Sáng dậy ăn sáng rồi xuất phát theo đường ven biển đến lagi là đên dinh thầy thiếm, đường đẹp vắng , đi ngang long hải, hồ tràm, hồ cốc, bình châu rồi đến lagi. Từ dinh thầy thiếm tiếp tục theo đường ven biển sẽ đến kê gà rồi phan thiết. Tuy nhiên đoạn lagi kê gà khá xấu, qua kê gà thì đường ngon rồi. Còn từ dinh thầy thiếm vòng ra ql1 thì hơi xa.

• Like
Reactions: daixitrum
Tập Lái
4/7/20
5
4
3
40
Đâu cần nghỉ VT chi cho mất ngày . Đi thẳng QL 51 ra Dinh Thầy Thím khoảng 4h , tới Dinh cúng kiến nghỉ ngơi tí r đi tiếp . Qua ngã ba có đường tránh Thanh Long Bay cũng đỡ được 1 khúc đường xấu , ra thẳng PT ăn chơi ngủ nghĩ cho khỏe .

• Like
Reactions: B[ounen]
Hạng D
16/10/06
1.541
9.794
113
sites.google.com
Đâu cần nghỉ VT chi cho mất ngày . Đi thẳng QL 51 ra Dinh Thầy Thím khoảng 4h , tới Dinh cúng kiến nghỉ ngơi tí r đi tiếp . Qua ngã ba có đường tránh Thanh Long Bay cũng đỡ được 1 khúc đường xấu , ra thẳng PT ăn chơi ngủ nghĩ cho khỏe .

Ý là tối hôm trước đi thôi chớ ko phải đi trước 1 ngày. Do có baby nên mình thấy đi vậy tiện hơn, hihi.

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Đi dinh thầy Thím cũng là hướng đi Lagi nên đi theo QL51, sao đó vào Đường số 1 mở rộng chạy thẳng tới QL55, đi rất nhanh và thoải mái, bác đi theo đường này:
Giờ nhanh hơn chút, tới QL51 khúc này bác rẽ trái cũng ra tới đường số 1 (chạy qua đồng cừu ở Châu Đức)

Hạng B2
8/4/19
418
341
66
Bác đi QL 51 xuống Phú Mỹ rẻ vào hướng đồi cừu xứ Nghệ đường đi bao đẹp nhưng qua Bình Thuận gần đến Dinh Thầy Thím đường hơi dằn nhưng đi ok, Bác đi để ý bảng và đúng tốc độ nhé. ko lại mất vui nè

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Xin chào các bạn,

Cũng liên quan đến Dinh Thầy Thím...

Dinh Thầy Thím chính thức là ở xã Tân Tiến, thị xã La Gi, tỉnh Bình Thuận.

Vậy sao khi search google maps lại có thêm một Dinh Thầy Thím nữa ở đường Nguyễn Công Trứ, Tân An, Hàm Tân, Bình Thuận (gần sân vận động thị xã Ka Gi)?

Bạn nào biết xin cho tôi vài thông tin.

Cảm ơn các bạn.