Hạng B2
29/7/09
465
51
28
em tra tren ggogle map thi no chi ve den Nha trang roi theo Tinh Lo 2 len Da lat, dung khong cac bac! Em xin hoi la duong nay di ok khong may bac?, em khong ngai xa chi xo duong xau thoi
bac nao gan day di duong nay xin cho em 500 thong tin nhe!!
thanks cac bac nhieu

Hạng B1
17/3/13
88
82
18
Tuy hòa - Đà lạt thì cung đường ổn & gần nhất thì hình như chỉ là theo QL1 vào Nha trang (ngã 3 Thành), rồi theo đường Khánh vĩnh lên Đà lạt.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Từ Phú Yên vào gần đến Nha Trang có tấm bảng lớn hướng dẫn quẹo phải,đi gần đến một cái cầu (hình như là Dục Mỹ) thì quẹo trái,nếu đi thẳng là Ban mê thuột.Phải cẩn thận hỏi người dân địa phương chỗ này rất dễ bị lạc.Sau khi quẹo trái rồi thì cứ chạy theo đường chính sẽ tới Khánh Vĩnh ,quẹo trái lên đèo.Hết đèo là kể như đã tới Đà Lạt.Năm ngoái tôi đã đi đường này rất gần ,đường hơi nhỏ nhưng tốt và rất đẹp,không có XXX nhưng hơi sợ vì vắng vẻ quá.
Nếu ngại thì chạy qua Nha Trang tói ngã ba thành quẹo phải đi Khánh Vĩnh leo hết đèo là tới.
Đèo rất đẹp nhưng sau 15h thì sương mù rất nhiều không quen đường rất khó đi,phải cẩn thận.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác Loc hướng dẫn kiểu đó coi chừng lạc. Có hai đường TL 2, bác ko phải lo cứ qua khỏi thị trấn Diên Khánh hướng về Saigon, chừng 1km theo link bản đồ em gửi là ngã ba mới đi Dalat (130km) còn có tên ngã ba Cầu Lùng, rẽ phải là đúng, ngã ba cũ cũng rẽ phải và cũng có biển chỉ dẫn, nhưng nó cách đó 500m sát EXIMBANK. Ngay đó có biển hướng dẫn to bành. Đường thẳng bon ko có khu dân cư. Qua hết đèo thuộc địa phận Lạc Dương hay kiểm tra tốc độ và lấn tuyến. Tốt nhất là chạy theo biển báo, vừa an toàn khỏi lo bị vịn. Chúc bác đi vui vẻ, an toàn.
http://wikimapia.org/m/#l...p;z=19&l=2&m=b

Last edited by a moderator: