ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Có video hướng dẫn về cái này nữa thì tuyệt

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Xin bổ sung thêm chút xíu: khi bạn chạy số D, muốn tăng lực để vượt xe trước mặt thì bạn dùng lẫy hạ số để giảm đi 1 số. Lúc đó bạn sẽ có gia tốc tốt hơn để vượt. Sau đó khi đã ổn định vận tốc, xe sẽ tự trả về chế độ D.
Chuẩn ! Mình toàn xài cách này

Tập Lái
8/6/17
7
4
3
38
city xài hộp số cvt , 7 cấp số ảo , nên lẫy chuyển số nó hoạt động khác với các xe có cấp ... ai hiểu cách hoạt động lẫy chuyển số trên xe vô cấp nói rõ để tớ bik với mù mờ

Hạng B1
21/12/16
70
10
8
35
city xài hộp số cvt , 7 cấp số ảo , nên lẫy chuyển số nó hoạt động khác với các xe có cấp ... ai hiểu cách hoạt động lẫy chuyển số trên xe vô cấp nói rõ để tớ bik với mù mờ
Dùng lẫy khi cần số ở vị trí "S" nha bác, cái lẫy này đại khái nom na như khi bác chạy Exciter ấy, cứ hết tua máy là chuyển cấp. Nó chỉ đơn giản ở chỗ là ko cần đạp côn thôi. Còn sử dụng khi nào thì thường là lúc đi leo dốc hay đèo. Đi cao tốc sử dụng cũng được, lúc đó như là bác đang đua Need For Speed thôi, còn khi bác có thời gian thì mình lên đại lý gặp các anh tài xế hỏi, các anh sẽ chỉ bác thao tác rõ hơn

Hạng B1
6/9/12
61
27
18
Dùng lẫy khi cần số ở vị trí "S" nha bác, cái lẫy này đại khái nom na như khi bác chạy Exciter ấy, cứ hết tua máy là chuyển cấp. Nó chỉ đơn giản ở chỗ là ko cần đạp côn thôi. Còn sử dụng khi nào thì thường là lúc đi leo dốc hay đèo. Đi cao tốc sử dụng cũng được, lúc đó như là bác đang đua Need For Speed thôi, còn khi bác có thời gian thì mình lên đại lý gặp các anh tài xế hỏi, các anh sẽ chỉ bác thao tác rõ hơn
Số D vẫn lẫy được nha bác :D, muốn tăng tốc nhanh thì tắt nút econ nửa, để nút econ lên chậm lắm.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Số D vẫn lẫy được nha bác :D, muốn tăng tốc nhanh thì tắt nút econ nửa, để nút econ lên chậm lắm.
Chính xác, mình thỉnh thoảng cũng dùng số D , bấm trừ 1,2 nấc nếu muốn vượt mặt xe khác, tắt eco thì mạnh hơn.
Nếu các bác để ý, khi chạy AT vòng tua lên khoảng 1600~2000 bác nhả nhẹ gas, đạp thêm tí là nó tự chuyển số luôn.