Hạng B2
16/5/16
132
80
28
Xin giải thích để bác rõ thêm tí ah :
- Khi cần số đang vị trí D bác vẫn xài lẫy số được . Khi bác bấm - thì xe sẽ trả về 1 cấp số so với số bác đang chạy , khi bấm + thì sẽ tăng lên một cấp số . Ví dụ : Bác đang chạy tốc độ 60km/h thì lúc đó xe sẽ ở số 5 , bác bấm - thì xe sẽ về số 4 , bấm tiếp xe sẽ về số 3 ... sau đó bác có thể bấm + để xe lên số 4-5 còn nếu bác không bấm + thì xe vẫn tự động lên số 4-5 khi tốc độ tăng lên ( Đây là điểm khác biệt khi cần số ở vị trí D và S )
- Khi cần số ở vị trí S thì bác muốn tăng hay giảm số phụ thuộc hoàn toàn vào lẫy số . Ví dụ khi bác bấm số 3 thì lúc đó xe bác chỉ hoạt động ở dãy số 1-2-3 không lên được số 4-5 , bác muốn lên thì phải bấm + .
Em cũng chưa rành cách sử dụng lẫy trên City: Bác có thể cho em hỏi: Khi xuống dốc, dùng sức máy để ghìm lại thì mình sẽ đạp phanh để chuyển cần số từ D sang S, sau đó sẽ bấm lẫy ( - ) phía bên trái trên vô lăng, vậy có cần phải đạp phanh lần nữa để bấm lẫy ( - ) ko vậy bác hay chỉ cần bấm lẫy là được. Tương tự các lẫy ( + ) thì cũng như vậy ko cần đạp phanh hả? thanks bác.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
e hỏi chút, chả là e mới lấy con city 2013 cũ
mỗi lần đưa xe lên dốc vào nhà cao khoảng 40 cm, phải nhấn ga mới chạy lên đc
giờ muốn ko nhấn ga mà để nó lừ đừ chạy lên thì gạt lẫy (-) hay (+) ạ?

Tập Lái
9/3/16
37
19
8
37
Honda city như thế nào ko biết mình chỉ biết chiếc accord 2016 hộp số tự động 5 cấp
khi bạn để chế độ D bạn vẫn lẫy chuyển số được nhưng lẫy - thì dc còn lẫy + thì tuy nhé tốc độ thấp lẫy + số vẫn hiển lên nhưng hộp số ko lên vì tốc độ ko đủ :)), còn bạn đang xuống dốc ở chế độ D lẫy - hộp số sẽ ghị chiếc xe bạn lại :)) về D1 dc luôn nhé :)) ko cần nhã chân ga chân phang j cả :))
còn số D nếu bạn đạp nhanh lút ga cảm biến chân ga sẽ hiểu như chế độ S tua máy sẽ lên rất cao từ 5 đến 6k mới sang số :)) giành cho lúc vượt :)) nhưng lúc vượt lẫy số về - bác đạp lúc ga xe sẽ vọt rất mạnh xong nó sẽ lên số cho bác
con chế độ S bạn vẫn đi bình thường như D nhưng thay vì tua máy lên 2k sẽ sang số thì nó lên cao hơn 4 đến 5k còn bạn đạp lúc ga thì hết tua nó sẽ sang số :)) còn bạn đã dùng lẫy chuyển số về - thì bạn đạp banh máy nó cũng ở số đó ko chuyển lên nữa :)) bắt bạn phải lẫy dấu + nó mới lên số :))
Mới đi 500km chỉ biết vậy với lại khoảng cách âm xe accord mới quá ngon đi ko nghe j luôn :)) ai nói thua camry bơi hết lên đây muốn đua xách xe ra chơi luôn :))

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Honda city như thế nào ko biết mình chỉ biết chiếc accord 2016 hộp số tự động 5 cấp
khi bạn để chế độ D bạn vẫn lẫy chuyển số được nhưng lẫy - thì dc còn lẫy + thì tuy nhé tốc độ thấp lẫy + số vẫn hiển lên nhưng hộp số ko lên vì tốc độ ko đủ :)), còn bạn đang xuống dốc ở chế độ D lẫy - hộp số sẽ ghị chiếc xe bạn lại :)) về D1 dc luôn nhé :)) ko cần nhã chân ga chân phang j cả :))
còn số D nếu bạn đạp nhanh lút ga cảm biến chân ga sẽ hiểu như chế độ S tua máy sẽ lên rất cao từ 5 đến 6k mới sang số :)) giành cho lúc vượt :)) nhưng lúc vượt lẫy số về - bác đạp lúc ga xe sẽ vọt rất mạnh xong nó sẽ lên số cho bác
con chế độ S bạn vẫn đi bình thường như D nhưng thay vì tua máy lên 2k sẽ sang số thì nó lên cao hơn 4 đến 5k còn bạn đạp lúc ga thì hết tua nó sẽ sang số :)) còn bạn đã dùng lẫy chuyển số về - thì bạn đạp banh máy nó cũng ở số đó ko chuyển lên nữa :)) bắt bạn phải lẫy dấu + nó mới lên số :))
Mới đi 500km chỉ biết vậy với lại khoảng cách âm xe accord mới quá ngon đi ko nghe j luôn :)) ai nói thua camry bơi hết lên đây muốn đua xách xe ra chơi luôn :))
Không nên manh động bác ạ, thế nào hội Toy thần thánh sẽ đưa vào sổ đen hô hô
Sẵn e ké luôn, bác nào lấy con Vios hô mưa gọi gió ra đua với con Wave RSX 2013 của e, e chấp với điều kiện là đi đường trung tâm SG thôi nhé hahaha giờ cao điểm càng tốt

Tập Lái
9/3/16
37
19
8
37
Không nên manh động bác ạ, thế nào hội Toy thần thánh sẽ đưa vào sổ đen hô hô
Sẵn e ké luôn, bác nào lấy con Vios hô mưa gọi gió ra đua với con Wave RSX 2013 của e, e chấp với điều kiện là đi đường trung tâm SG thôi nhé hahaha giờ cao điểm càng tốt
chon xe thì tui đề cao vấn đề an toàn lên hàng đầu :), hôm đi mua xe có ghé toyota xem chiếc camry 2,5q bà mẹ mới lấy tay ấn ấn vào nắp capo
nó bảo a ơi coi chừng móp đồ này mỏng lắm nghe hài ko chịu dc :)