Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Xin hỏi đường tự lái từ SG - Phan Thiết

Chào các bác, lâu lắm rồi gia đình em không đi du lịch đâu xa ngoài SG - Đà lạt - Vũng Tàu. Nên định trong tháng này hoặc đầu tháng 12 cả nhà đánh một phen đi Phan Thiết, mà bản thân em hay người quen chưa lần nào tự lái đến đó bao giờ nên mạo muội lên đây xin ý kiến các bác.

Do gia đình em cũng thích ngắm biển nên em định là đi theo đường đi VT, theo ven biển. Vừa đi vừa ngắm cảnh cho thoải mái. Lúc về em định đi QL1. Em có vài thắc mắc như này, tuyến em đi có phải tuyến ổn nhất không hay nên đi cao tốc LT - DG cho an toàn? Nếu đi tuyến này hay tuyến khác thì em cần chú ý gì nữa không? ví dụ như xxx, các quán ăn, nghỉ chân bên đường?

Cuối cùng thì đến PT nên ăn gì và ở đâu thì ngon và giá cả ok ạ?
em xin cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tài Nguyễn OS
Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
em nghĩ cứ thẳng cao tốc LT - DG qua QL1 thôi Đoạn qua ĐỒng Nai thì cẩn thận xxx, nhưng chở thêm gia đình thì cứ đúng tốc độ đúng làn thôi bác, còn đường ven biển VT ra PT em chưa đi nên không cho bác kinh nghiệm được nhưng đa phần ngày xưa nhiều bác chê tuyến này giờ không biết có đỡ hơn không

Hạng B2
15/5/19
178
960
94
38
Hình như có 1 bác từng hỏi đường đi PT rồi đấy bác lục lai đọc, mà e nhớ các bác toàn chê đường biển xấu

Hạng C
8/10/11
587
544
93
SG PT em đi hàng tuần, lái mình đuối quá nên mấy tuần nay đi xe đò.
SG PT dễ đi, chọn đường đẹp nhanh 4,5 tiếng thì CT LTDG-QL1
SG-QL55-PT thì đường chỉ đẹp đoạn SG BR, hết Bà Rịa tới Lagi thì đường xấu cho đến Mũi kê gà thì đẹp xuất sắc.
Có thể đánh chọn lộ trình SG Ql55 PT còn về thì theo QL1 và Cao tốc

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Em mới đi Phan Thiết hồi đầu tháng, có tạt ngang Mũi Kê Gà, cứ Quốc lộ 1 chạy đúng tốc độ thôi, đường cũng dễ chạy, đoạn từ Mũi kê gà ven biển trở đi thì có một đoạn khá xấu qua vùng trồng thanh long, đi tiếp một khúc thì đường đẹp nhưng hơi hẹp, qua một đoạn nữa lên khu Novaworld thì đông xe hơn, đi ngay buổi trưa giờ công nhân tan tầm ra thì không chạy nhanh được dù đường đẹp... qua khúc này thì đạp vô tư vì đường vắng và đẹp.

• Love
Reactions: thi12345
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Về ăn uống Phan Thiết thì nếu gia đình bác có thời gian ở thành phố nên ghé ăn thử hủ tiếu nổi tiếng gần chợ Phan Thiết: https://goo.gl/maps/cspQzpyj75p44dYh6, còn thích ăn cơm thì có Cơm gà Hạnh Hương, sát bên bánh xèo Cây Phượng cũng nổi tiếng.

Còn muốn mua bánh bột lọc Ánh Minh chợ Phan Thiết thì bác cứ gọi số này: 090-417-2585 gọi trước xe ôm giao hàng hoặc ghé chợ lấy ăn hay mang về SG làm quà.

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Có quá nhiều bài của OSer tư vấn nhiệt tình, chân thật và tâm huyết, nên hok tư vấn nữa.
Bác nên tìm lại nhe.

• Like
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
bác dự định đi mấy ngày? Mình gợi ý bác 2 ngày cuối tuần như này (mới đi cách đây vài tuần nè): Tối thứ 6 bác ra Vũng Tàu hóng biển rồi xuống thẳng Long Hải ngủ. Sáng dậy sớm xuất phát theo đường ven biển ngắm cảnh rất đẹp (dọc đường thấy chỗ nào tiện thì ghé ăn sáng, tốt nhất là ăn khu Long Hải luôn nhé), dọc theo quốc lộ 55 ngang qua khu Lộc An, Hồ Tràm, Hồ Cốc... Thấy chỗ nào đẹp thì tấp vào chụp choẹt.. Đường đi thì cứ theo biển báo từ tốn mà đi, chỉ có 01 đoạn khá xấu như bác trên đã nói, còn lại thì đẹp.

Sáu đó bác cứ phi thẳng ra Bàu Trắng-Bàu Sen cho gđ trải nghiệm đi xe lên đồi cát (xe jeep hoặc xe địa hình), cưỡi đà điểu. Giá thuê xe địa hình là 800k (2 người) bao phê hơn đi xe jeep nhé vì nó lên đồi cát cao rồi phi thẳng xuống (dốc đứng)

nên đi xe này (Mới nhập về máy mạnh hơn xe đời cũ, k có trợ lực)

cỡi đà điểu 50k/vòng nhé
Sau đó về khách sạn hay resort nghỉ ngơi (trên đường về ghé ăn trưa). Còn sớm và còn sức thì đi đâu đó chơi
Sáng hôm sau bác ăn sáng r trả phòng về khu Lâu đài rượu vang chơi, nên mua combo gồm vé tham quan và câu cá, ăn trưa luôn (chọn món theo set menu hoặc lẩu)

chòi câu cá như này (lấy mồi tôm nhé)

Thành quả.
Ăn xong nghỉ ngơi rồi phi về.
Chúc bác đi chơi cùng gđ vui vẻ và an toàn.

• Like
  • Love
Reactions: thi12345 and TicoHQ
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Phan thiết đi thoải mái bác nhé, đường dễ đi, tranh thủ đi sớm chút, 4h sáng xuất phát SG, tới Phan thiết tầm 9h. Đi cứ đúng tốc độ cho nhiêu chạy nhiêu. Đi chơi cứ phải an toàn mới vui. Cần ăn gì cứ lên Google kiếm là ra hết

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Em mới đi cách đây 2 tuần. Sáng t6 8h khởi hành từ Biên Hòa, 12h30 có mặt ở resort. Em ở suốt trong resort tới chiều chủ nhật luôn. 1h30 quay về thì 6h có mặt Biên Hòa.
Đường xá thì cứ đúng tốc độ thôi. Đi chơi mà, gấp gì đâu chứ. Chiều đi vắng xe, chiều về đông xe 1 chút. Các bác cứ đúng tốc độ là ok. xxx em thấy chỉ có 1 trạm ở Bình Thuận (gần ngã 3 46). Đồng Nai chẳng thấy trạm nào.

• Love