Tập Lái
16/10/18
7
0
1
34
Các bác ơi! Em xin hỏi về các phương pháp chống mờ kính khi lái xe trời mưa, kính bám nước buổi tối nhìn ko rõ luôn! Em rất phân vân về việc phủ hoặc xịt chai nano lên bề mặt kính!
Đồng thời xin cho em hỏi đợt xe bị thủng lốp, lúc tháo bánh ra mặt trong bị rỉ sét rất nhiều, như vậy thì 3 bánh còn lại chắc cũng sẽ bị thế, nguy hiểm lắm không ạ?! Em đi Ftuner2018 ạ!

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Các bác ơi! Em xin hỏi về các phương pháp chống mờ kính khi lái xe trời mưa, kính bám nước buổi tối nhìn ko rõ luôn! Em rất phân vân về việc phủ hoặc xịt chai nano lên bề mặt kính!
Đồng thời xin cho em hỏi đợt xe bị thủng lốp, lúc tháo bánh ra mặt trong bị rỉ sét rất nhiều, như vậy thì 3 bánh còn lại chắc cũng sẽ bị thế, nguy hiểm lắm không ạ?! Em đi Ftuner2018 ạ!
Kính bi mờ khi lái xe mùa mưa thì cách hiệu quà nhất là vửa mở máy sưởi vừa mở máy lạnh để vừa sấy khô mặt trong kính lái vừa hút hơi ẩm ra để làm kính trong, giúp bạn thấy rõ để lái xe 1 cách an toàn
Ba cái chai phun xịt gì đó chả phát huy tác dụng được lâu đâu

Tập Lái
16/10/18
7
0
1
34
Kính bi mờ khi lái xe mùa mưa thì cách hiệu quà nhất là vửa mở máy sưởi vừa mở máy lạnh để vừa sấy khô mặt trong kính lái vừa hút hơi ẩm ra để làm kính trong, giúp bạn thấy rõ để lái xe 1 cách an toàn
Ba cái chai phun xịt gì đó chả phát huy tác dụng được lâu đâu
Em cảm ơn! Còn kính hậu bám nước phải làm sao đây bác ơi?!

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
I - Quang trọng là mặt kính phải thật sạch, thứ hai là gạt nước phải thật tốt, thứ ba là nước chùi kính
phải thật chuẩn, Các nước như Tây âu, Mỹ có xữ dụng Nano làm gì đâu
II- Nếu như xe thủng vỏ mà sửa liền thì rất ít có hiện tượng sét rỉ (vậy là niềng sắt chứ không phải nhôm)
A - Đổi toàn bộ niềng nhôm (hao tiền)
B - Tháo ra từng cái, kiểm tra nếu mòn thì thay, đồng thời đánh và sơn lại niềng sắt của bạn và gắng bánh
III - Xe bạn có nút sưởi phía sau mà, với lại khi chạy khí động học sẽ đẩy văng các gịt nước trên kính sau (Sedan "thường" không có gạt nước sau)